น้ำหอมปรับอากาศ ศัตรูของตู้แอร์

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย cvc, 5 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    เพิ่งไปเปลี่ยนตู้แอร์มาครับ
    แล้วได้รับคำแนะนำจากช่างมาครับ
    ว่า อย่า เอาของเหลวที่เป็นสารระเหยไว้ในรถ
    โดยเฉพาะ น้ำหอมติดรถยนต์ ที่มีขายตามท้องตลาดทั่วไปนั่นแหล่ะ
    แล้วก็พวกสารระเหยต่างๆ ครับ

เพราะสารเหล่านี้ จะไปทำปฏิ ประธาน+กิริยา+กรรม กับ ตู้แอร์ ซึ่งทำจาก
    อลูมิเนียม ทำให้เกิดการกัดกร่อน หรือ กัดกร่อย(เพราะมันไม่อร่อย) ได้ และ
    เกิดการรั่วในเวลาต่อมาครับ

2. มะขึ่ง

มะขึ่ง New Member Member

285
    2
    0
    ความรู้อีกแล้วครับท่านกาว

3. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    ความรู้ใหม่เลย ช่วงนี้มีปัญหาเติมน้ำยาแอร์บ่อยด้วย สงสัยรั่ว เดี๋ยวรอมีตังค่อยหาเปลี่ยน ตอนนี้เติมน้ำยาแอร์อยู่ครั้งละได้ประมาณสามเดือนอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้