คลัชต่ำมากก ช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kumthorn00, 26 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kumthorn00

kumthorn00 New Member Member

19
    0
    0
    พี่ ๆ ท่านใดช่วยสอนวิธีตั้งคลัช นิสสัน เอ็นวี ตอนเดียว ให้ผมด้วยครับ ตอนนี้คลัชต่ำมากครับแทบจะใส่เกียร์ไม่ได้เลย ไม่ใช่คลัชหมดนะครับ

ปล.เอาแบบมีภาพด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    รอคนข้างล่างคับ

ผมทำไม่เป็น

:)

3. แล้วเข้ามาบอกเค้าไมอ่า......:p:p:p:p:p

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เข้ามารอ คน ข้างล่าง

555

:)

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ต้อง มุด ไปที่ ใต้พวงมาลัยนะครับ ปรับน๊อต
    ก้านโคนของก้านเหยียบ จะมี สลักยึดแกนปั้ม ครัช นะครับ
    ให้ถอดสลักออก (ดึงปริ๊นล๊อกออก) แล้วก็ดึงแกนสลักออก
    จาเจอ แกนปั้มครัชนะครับ แล้วก็ ปรับระยะ ให้น๊อตมัน ยาวขึ้น(ทิ่มลงไป)
    แล้วล๊อกตัวเมียให้เน่นนะครับ

ปล. ระวัง ปริ๊นล๊อกหาย .. มันจาเด้งออก เหมือน สปริง และก็ ตอนใส่กลับ ..ยากพอดู

ส่วนผมเคยลองแล้ว .. เมื่อยหลังมาก ควรถอดเบาะออกก่อนครับ
    ไม่สำเร็จเลยไม่ทำ ..:cry:

แต่มีวิธีง่ายกว่านั้น ลองเปลี่ยนถ่ายน้ำมันครัชดูก่อนครับ ..:D
    ถ้าไม่หาย ..ก็ ..... ลุย ให้ เมื่อย กัน ไป ..

6. ความรู้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ:D:D:D

7. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ทำเสร็จแล้วเมื่อยก็ไปนวดดดดด.................(ค่านวดแพงกว่าค่าช่างอีกกกกกกก):D:D

8. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    ผมว่าหาอู่ให้เค้าปรับตั้งให้ก็คงไม่กี่บาทไม่น่าเกิน 200
    หรือรอตอนครบเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก็ให้ช่างเค้าช่วยตั้งให้เลย น่าจะฟรี
    เพราะทำเองน่าจะลำบากนะ ยิ่งถ้าหลังไม่ค่อยดีแล้วละก็ ... :(

9. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ความรู้เพิ่ม ขอบคุณคับ

10. kumthorn00

kumthorn00 New Member Member

19
    0
    0
    ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่เข้ามาตอบครับ
    เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ให้ช่างไล่น้ำมัน+ลมให้ใหม่และตั้งระยะคลัชใหม่
    ค่าใช้จ่ายไม่มีเพราะเพื่อนกัน แต่ค่าเหล้านี่สิ......

11. ihim

ihim New Member Member

73
    2
    0
    ดีใจด้วยครับ...มีเพื่อนเป็นช่างก็ดีแบบนี้ และก็เสียแบบนี้ 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้