กระบองเกียร์ ของ D กับ B ใส่กับ EK เหมือนกันไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย knifez, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
    กระบองเกียร์ ของ D กับ B ใส่กับ EK เหมือนกันไหมครับ

ถ้าไม่เหมือนกัน มีรูป ให้ดูไหมครับ ว่าแตกต่างกันตรงไหน

แปลงกันได้ไหม

ขอบคุณครับ

2. knifez

126
    0
    16
    มีสเป็คให้วัดไหม ครับ
    รบกวนหน่อยครับ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    กระบองเกียร์(ในห้องโดยสาร) B/D Bดำ/Bแดง แปลงใส่แทนไม่ได้คับ หูจับ คันเข้าเกียร์ ขนาดไม่เท่ากัน
    B = 46 mm
    D = 37 mm
    คันเกียร์ (ใต้ตัวรถ) ก็ไม่เหมือนกัน
    1 ความยาว ไม่เท่ากัน
    2 บูชยางล็อคคันเเข้ากียร์ ด้านท้ายเกียร์ ขนาดไม่เท่ากัน
    B = 52 mm
    D = 38 mm
    อย่าพยายามแปลงคับ การ ตัด-เชื่อม คันเกียร์ มีผลต่อการ ใช้งานคับ
    หาของตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าคับ ทีเดียวจบ
    เพื่อนๆ ที่ซื้อเครื่อง เชียงกง แล้วโดนตัด คันเข้าเกียร์ มา หาของที่ไม่โดนตัดมาด้วยคับ
    อย่าคิดว่าจะเอามาเชื่อมกะDของเก่า แล้ว จะใช้ได้ดี มันใช้ได้แต่ไม่ดีคับ

โชคดีคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2009
  4. knifez

126
    0
    16
    วัดยังไงหรอครับ พี่หนุ่ม
    ผมไม่รุ้จะวัดจากไหน

จะเอา d16y ชนเกียร์ แต่ไม่รุ้ได้กระบองของตัวไหนมา

ดูจากรูปมีใคร พอจะทราบไหมครับ

ขอบคุณครับ

5. knifez

126
    0
    16
    +++ อัพหน่อยครับบ

6. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ของผม ตัด ต่อ เข้า เกีย หนึ่ง ยากครับ

กำลัง หา ของ b อยู่เหมือนกันครับ ใส่ ของ b ไปเลยจบครับ ไม่ต้องมานั่งเสียอารมเหมือนผม

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48

ได้ความรู้อีกแล้วครับ ขอบคุณครับ

8. ในรูปน่าจะเป็นของแคมเดี่ยวนะครับ

9. knifez

126
    0
    16
    แล้วตำแหน่งวัด ตามที่พี่หนุ่มบอก อยู่ตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้