ตัวเฟืองในกระจกมองข้าง เคยเห็นที่ไหนกันมั่งไหมครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย golfkuruma, 9 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfkuruma

golfkuruma New Member Member

11
    0
    0
    เฟืองที่ปลายมอเตอร์กระจกไฟฟ้า ของ BENZ C220 (ตามรูปที่วงกลมไว้น่ะครับ) มันรูดเสีย

มีท่านใดเคยเป็น หรือเคยเห็นมั่งไหมครับ มันหาซื้อได้ที่ไหนบ้างไหมครับ ขอบคุณครับ

2. golfkuruma

golfkuruma New Member Member

11
    0
    0
    รูปเฟืองที่มันเสีย จะเสียบอยู่ที่ปลายของแกนมอเตอร์ ที่วงกลมไว้น่ะครับ

3. dew911

dew911 Member Member

241
    2
    18
    น่าจะเป็นเฟืองแบบเป็นเกลียวใช่ไหมคับ ถ้าเป็นแบบเกลียวลองดูใน CD-ROM เก่าๆคับ ที่เสียแล้ว อาจจะมีเฟืองตัวนี้อยู่ หรือไม่ก็เฟืองพวกรถทามิย่า อ่ะ น่าจะมี แหล่งซื้อก็แถวสะพานเหล็ก คลองถม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้