ถ้าไม่ใส่ป้ายพับจะใส่อะไรดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย WoRsLy, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WoRsLy

WoRsLy Member Member

42
    1
    8
    เนื่องด้วยวันนี้โดนจับป้ายทะเบียนพับมาคับ
    ลงทางด่วนด่านประชาชื่นโดนซะเลย โดนไป300
    เลยอยากถามว่าถ้าไม่ใส่ป้ายพับจะไปใส่แบบไหนกันดีคับ
    (ว่าจะใส่กรอบคิตตี้แล้ว ไม่รู้จะโดนข้อหาไรอีกป่าวอิอิ):D:D:D

ขอถามต่อนะคับมีวิธีแกะ3Mมั้ยคับแปะไปแน่นนมาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2009
  2. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    หากรอบป้ายทะเบียน HONDA ใส่คับ เท่อีกแบบ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ป้ายทะเบียนพับ ถ้าทำให้มันเอียงจะผิดแต่ถ้าตั้งตรงๆไม่ผิดครับ
    ใช้มีดบางๆจุ่มน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันจักรเพราะกาวมันเหนียวจะติดมีดค่อยๆแซะครับ

4. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เอียงไม่เอียงก็โดนครับ
    ขอหาพิศดาร จำไม่ได้ ประมาณว่าป้ายไม่ติดกันชนอะครับ

ใช่เส้นเอน หรือเชือกว่าวครับ ค่อยๆแทรกเข้าไป และเลื่อย ถูไปมาเดี๋ยวก็ออกครับ

5. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    มันมีบอกในกฎหมายด้วยหรอครับ ว่าการติดป้ายจะต้องแนบติดกับกันชน ??????
    ผมว่าติดแล้วมองเห็นชัดเจน ก็น่าจะโอเคแล้ว แมร่งหากินกันแบบนี้เซ็ง !!!

ทีรถหายไม่ค่อยได้คืน มัวแต่จ้องป้ายพับอย่างเดียว

6. k_thanan

k_thanan New Member Member

174
    21
    0
    เซ็ง หากินกันไม่เลิก พวกนี้

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    นี่เเหละครับตำรวจจราจรเมืองไทย
    "แม่งเหี้ยได้ใจ"

8. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    โดนไป 100 คับ ท่างด่วนตรง บ่อนไก่
    โดน จนได้ - -

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    เอาป้ายไปหุ้มกรอบแบบมอเตอร์ไซค์อ่ะครับ เอาแนบกับกันชนเลย สวยไปอีกแบบ :)

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้ตับก็จัอีส่คิตี้ก็บังอัก็อี :(

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ลองแบบอื่นดูครับ

12. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ใหนๆๆก็หาข้อหาให้ทุกอย่างแบบว่าจะต้องจ่ายก็ยอมๆไปครับผมว่าถึอซะว่าทำบุญให้ขอทาน แต่เป็นขอทานแบบ VIP อ่ะครับ

ปล.ที่อุบลฝนตกมันยังไม่เว้นเลยคร๊าฟขยันจริงๆ

13. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    1. แบบไม่มีกรอบ เจาะรูยึดเลยครับ
    2. แบบมีกรอบ ซิลเวอร์ ที่คลองถม ขอบเล็กทับขอบดำนิดเดียว
    3. แบบ ยุ่น กรอบดำ ทับขอบดำ พอดีนิดเดียว

ของผมว่าจะขอแผ่นทะเบียนใหม่ มาใส่ เจาะยึดเลยเปลือย ๆ

14. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เดี๋ยวนี้ โดนกันเยอะแล้วครับ..ต่างจังหวัดก้ไม่รอด

ใส่ถาดรองศูนย์ ดูดีที่สุด....

15. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ไม่ใส่เลยก็เท่ห์นะคับ เอาไปเสียบไว้ที่กระจกหน้า
    ไม่เหมือนคัยดี หญิงชอบ รถดูเหมือนตัวนอก (รึป่าว) 555

ปล.ล้อเล่งนะคับ อย่าไปทำจิงๆล่ะ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มิถุนายน 2009
  16. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    เวลาจะมีตติ้งที ก็ถอดป้ายทะเบียนออกที เห้อ ไม่เข้าท่า

17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    กรอบป้าย honda ครับ

18. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    เอ๊ะใครหว่า ขออักษรย่อได้มั้ยครับ

19. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    งามใส้ จิงๆ:D:D

20. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    แอบเห็นภาพปลากรอบอยู่แว๊บๆ

21. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ขอชมหน่อย

22. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ไหนๆๆๆ จัดหน่อย

23. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    โดนครับ ผมพี่งเอาออก ตำรวจบอกว่า ป้ายไม่แนบกับกันชน ป้ายเอียง ป้ายมีอะไรบังก็โดน เลย เอาออกไม่ใส่อะไรเลยเจาะรู2 รูใส่น๊อตสวยๆ แค่นี้พอครับ จะได้ไม่โดนจับ โชคดีตำรวจใจดีเลยไม่โดนปรับเงิน

24. Maxspeed

Maxspeed New Member Member

21
    3
    0
    เจออย่างนี้ก็เซ็งเลย ยังไงก็ใจเย็นนะครับ คนไทยด้วยกัน

25. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    ติดป้ายพับที่ ทะเบียนหลังจะโดนมั้ยคับ (ติดแบบไม่เอียง)
    ซื้อมา จะ 2 เดือนแล้วยังไม่ได้แกะออกจากห่อเลย

รถเทพนะคันเนี๊ยะ ทำเป็นเล่นไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้