ถามเรื่องการ"ผ่าล้างหม้อน้ำ"ครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 30 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    ผ่าล้างหม้อน้ำแล้ว มันยังมีโอกาศตันอยู่อีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

2. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ยากนะครับที่จะตันอีก ขึ้นอยู่กับคนทำด้วยนะ
    โอกาสที่จะตันก็มีขึ้นอยู่กับเครื่องด้วยนะครับ
    รอผู้รู้จริงมาตอบอีกทีนะครับ

3. kengzaza

kengzaza New Member Member

88
    2
    0
    วันนี้เพิ่งไปผ่าล้างมาสดๆเลยครับ
    ช่างบอกจะให้ตันยาก ถ้าเติมน้ำยารักษาหม้อน้ำครับ
    คราบตะกรันมันจะไม่เกาะหม้อน้ำครับ
    แต่จะตกตะกอนที่ก้นหม้อน้ำแทน ต้องถ่ายทิ้งประมาณ 6 เดือนครั้งครับ

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้าของเดิมตันมาก ผ่าล้าง บางที บางช่อง มันก็ไม่สามารถ แยงกลับคืนมาได้

แต่ถ้าตันไม่มาก ผ่าล้างแล้ว ก็เนียนครับ ได้มาทุกช่อง

5. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผ่าล้างแล้วแยงช่องทุกช่อง บางช่องมันก็แยงได้ไม่หมด โอกาสตันอีกมันก็มี
    แต่กลัวว่าจะรั่วมากกว่า
    ของผมใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำใส่ของ HONDA ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้