ใครเคยวางเครื่องตระกูลBแล้วมีปัญหาบ้างคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ***ARSHAVIN***, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เช่น วางมา3เดือนเครื่องพัง ใส้ในไม่ใช่ของเดิมโดนถูกเปลี่ยนมาโดยที่เราไม่รู้แล้วมารู้ทีหลัง หรือเครื่องไม่สมบูรณ์วิ่งไม่ได้ดั่งใจอะไรปามาณนี้อะคับช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยคับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ผมยังไม่เคยเจอครับ
    เพราะวางเองเหอๆ

3. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ไม่เคยครับ เพราะได้เครื่องมาแกะออกประ
    กอบใหม่หมดเลย
    เป็นเครื่องเซียงกงหรือยกลงครับ
    ซื้อเองหรืออู่ซื้อ ??

4. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    ฟังแล้วน่ากลัวครับ ของผมก็เพิ่งวางมายังไม่ถึง 2 เดือนเลย
    ไม่ได้รื้อเครื่องออกมาประกอบใหม่ซะด้วย

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถือว่า ดวงไม่ดี เจอแบบนี้ก็น่าเห็นใจ
    แต่ทำไงได้ ก็โมใหม่เอา อาจจะแรงกว่าเดิมเยอะๆก็ได้ เอาใจช่วยครับ

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    อุ่ที่มีชื่อ และมาตราฐานหน่อย เวลาเขาซื้อเครื่องมา
    ก็ต้องตรวจสอบเบื้องต้นกันก่อน เช่น เปิด ฝาน้ำมันเครื่อง
    เอาไฟส่องดู ว่ามีคราบไหม้ที่ข้างในหรือเปล่า เป็นต้น
    ก่อนวาง ก็ต้องเปิดฝา เช็คสภาพ ตั้งวาวล์ หรือวัดกำลังอัด
    กันก่อน สำหรับที่ผมวางมาใหม่นะคับ และมีประกัน 3
    ถึง 6 เดือนให้ กับเราบ้าง ถึงจะที่สุดแล้วจะเบี่ยงบ่าย ค่า
    ซ่อม ก็น่าจะมี หาร 2 กันนะ ถ้ามัน พังเร็ว

7. wee_ek

wee_ek New Member Member

59
    4
    0
    ของผมมีอู่ประจำอยู่ครับ ดีไป เพราะช่างเป็นเพื่อนกัน เครื่องเดิมพังสนิท...ได้แกะเครื่องดูกับช่างเองเลยครับ ทุกอย่างสมบูรณ์สุดๆๆ

เลยตัดสินใจวาง B20B เลยครับ...

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

ผ่านการตรวจสอบทุกชิ้นเลยคับ คันนี้:):)

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    ปัญหา ใหญ่ สุด จริง หลัง วางเครื่อง

.
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

คือ......

อยาก หาเรื่อง เสียตังโม มัน ตลอดเวลา หุหุ

10. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    โห....ปัญหาเดียวกันเลยคร้าบบบบ
    :D

11. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    B16B ไปถึง 13 วิ ยัง.....:p อิอิ:p

12. itkuji

itkuji New Member Member

267
    40
    0
    ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็เอามาใช้เหอะคับ ยังไงก็มีซ่อม จะช้าหรือเร็ว
    ขนาดเครื่องใหม่ยังเสียได้เลย ขึ้นอยู่ที่การดูแลรักษา
    แต่ถ้ากลัวเอามาแล้วพังไว ก็โอเวอร์ฮอลล์ ทีเดียวเลย จะได้จบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้