ช่วยโพสรูบกระจังหน้าเบนซ์และหน้ายักด้วยครับ พอดีเพิ่งถอย RT100 อยากรู้ว่าของเราหน้ายักหรือหน้าเบนซ์

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย mixkho, 29 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mixkho

mixkho New Member Member

2
    0
    0
    ช่วยโพสรูบกระจังหน้าเบนซ์และหน้ายักด้วยครับ พอดีเพิ่งถอย RT100 อยากรู้ว่าของเราต้องการสั่งซื้อด้วยครับ

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ตามนี้ครับ

1.ด้านล่างนี้เป็นรุ่น RT100 หน้ายักษ์

3. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ...

2. ด้านล่างนี้เป็นรุ่นหน้าเบนซ์ครับ... :D:cool:

4. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ตามนั้นเลยครับ:)

5. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    ถ่าย รูป รถลงมาครับ แล้ว จะรู้ทันทีเลย ฝากกระจังหน้า หน่อยนะ หน้ายักษ์ครับ 0845157106

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอโชว์หน้าเบนซ์ อีกคันนะ อิอิ

แต่ระหว่างสองตัวนี้ ไม่ได้ต่างกันแค่กระจังหน้าอย่างเดียว ไฟท้ายก็ไม่เหมือน

7. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0
    ตามนั้น :):):)

แต่เอารูปรถที่ซื้อมาให้ดูก่อนก็ดีนะครับ :D:D:D

8. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ในรูปข้างๆ เลยครับ ของผมหน้าเบนซ์ อิอิ

9. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    บวก หน้าแหลม เขาไปด้วยนะ ตากอล์ฟ :rolleyes:

10. ngernthong

ngernthong New Member Moderator

600
    1
    0

:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

11. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    รถ คุณ mixkho เป็นหน้าเบ้นครับ ไม่สามารถที่จะใส่กระจังหน้า หน้ายักษืได้ครับผมๆๆๆมันไม่มี ส่วนคล้ายกันเลย

12. ngernthong

600
    1
    0
    แต่ถ้าอยากทำ ก็ทำได้นะเอ้า เนียนด้วย :D:D:D:D

13. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ไหน ๆๆ ตรงไหนแหลมครับพี่ :D:D:D

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เริ่มจาก เปลี่ยนฝากระโปรงหน้า เปลี่ยนกรอบไฟหน้าทั้ง 2 ข้าง + กระจังหน้า และกันชนหน้าอีกชิ้น เท่านี้ข้างหน้าก็เนียนแล้วครับ ส่วนด้านท้ายก็เปลี่ยนไฟท้ายเป็นรุ่นไฟหน้ายักษ์ได้เลยครับ ทุกอย่างเหมือนกันหมด

คราวนี้มาดูภายในกันบ้าง รู้สึกว่ารุ่นหน้ายักษ์กับหน้าเบนซ์คอนโซลหน้าจะต่างกันนิดหน่อยตรงช่องแอร์ฝั่งคนนั่งครับ หน้าเบนซ์จะเป็นแนวนอน หน้ายักษ์จะเป็นแนวตั้ง ลองสังเกตุดูนะครับ ไม่รู้ว่าผมเข้าใจถูกมั้ย เพราะดูรถพี่เต้ยก็มีช่องแอร์แนวนอนเหมือนกันเลย อิอิ :D:D:D

ปล. แต่ถ้าอยากทำง่ายๆ ก็มีรูปตัวอย่างให้ดูครับ เปลี่ยนแค่ชุดกระจังหน้า + กรอบไฟเท่านั้นเอง ตามลิ้งค์นี้ครับ (รูปสุดท้ายนะ)
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=594230

15. ngernthong

600
    1
    0
    อย่าทำเลย เสียดาย :):):)

16. golf the zeed

3,808
    7
    38
    เจอรูปแล้วครับ รุ่นหน้าเบนซ์ครับ เอาไปแบบเต็มๆ ชัด ๆ 555+ :D:D:D

17. ngernthong

600
    1
    0
    :):):):):):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้