รายงานผลการซ่อมแอร์ P11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย NOOM_P11, 26 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NOOM_P11

NOOM_P11 New Member Member

173
    0
    0
    พอดีช่างใจดีเค้าแนะนำมาครับ ตอนแรกแอร์มีปัญหาวิ่งๆไปมันจะอุ่นตลอดทาง เย็นเฉพาะตอนติดเครื่องตอนเช้าแป๊บเดียว และมีเสียงคอมแอร์ดังเลยกะว่าต้องเปลี่ยนคอมแอร์ พอช่างเช็คเค้าบอกว่าคอมยังใช้ได้อยู่ น่าจะเหลืออายุอีกซัก 2-3 เดือน เลยเช็คระบบใหม่ปรากฏว่ามีวาวล์ตัวนึง (จำชื่อไม่ได้แล้ว) มันดันเลยจัดการไป เค้าคิดแต่ค่าน้ำยาแอร์ครับ สบายไป จบครับ โดนค่าใช้จ่ายประมาณ 450 เค้าจะไม่เอาค่าแรงเลยยัดค่าแรงไปให้อีกหน่อย แถมซ่อมที่ปัดน้ำฝนที่เสียงดังให้ด้วยใจดีจริงๆ เหตุเพราะรุ่นพี่ที่สนิทกันแนะนำไปด้วยล่ะครับ แต่ถ้าท่านใดรถมีปัญหาสอบถามได้นะครับ ร้านอยู่ ซ.อ่อนนุช 21/1 ชื่ออยู่ ซีซี เจริญสุข ครับถ้าจากคลับเราเค้าบริการเต็มที่ครับ

2. 2.2vtec

2.2vtec New Member Member

65
    0
    0
    ขอเบอร์ที่ร้านด้วย

3. NOOM_P11

173
    0
    0
    0869005424 ชื่อคุณบอย นะครับ บอกว่าหนุ่ม Primera สีเขียวแนะนำมานะครับ อยู่คลับเดียวกันกับผม สนใจจะทำอะไรก็แจ้งได้เลยครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    vac + เติมน้ำยา

R134A คิดเท่าไหร่หรอครับ

5. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ แอร์กลับมาเย็นเเล้ว

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    แล้วเปิด ไปขีดแดงมันยังร้อนอยู่มั้ยคับ

7. P@LMprimeraP11

P@LMprimeraP11 New Member Member

184
    0
    0
    คอมแอร์ผมเสียงดังมากครับ ขอบอก 12ปี แล้วยังไม่เคยเปลี่ยนเลย ไม่รุ้จะทนได้อีกนานแค่ไหน ^^'

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ดีใจด้วยครับ ค่อยๆๆ เก็บงาน ซ่อมไป สนุกสนาน

9. NOOM_P11

173
    0
    0
    อันนี้ต้องขอโทษจริงๆครับ ผมไม่ทราบราคาเลย ลองโทรไปตามเบอร์ที่แจ้งไว้นะครับ :D:D:D

10. NOOM_P11

173
    0
    0
    ครับ แค่เลื่อนไปที่ 20 กว่าๆ เกือบ 25 ก็ร้อนแล้วครับ ต้องปรับอยู่ที่ 20 - 23 ตลอดครับ

11. NOOM_P11

173
    0
    0
    ของผมก็ดังมากครับ เห็นช่างบอกว่า รอให้คอมมันตายสนิทก่อนค่อยรื้อทำระบบกันใหม่หมด เปลี่ยนดายเออร์ของอีซูซุ จะได้มีตาแมวมองเห็นน้ำยาได้อีก แหะๆ คอมผมจะดังกว่าท่อแล้วมั้งครับ อิอิ

12. NOOM_P11

173
    0
    0
    บอย ผมอัพเดทอาการรถให้ฟัง โซ่ราวลิ้นผมดังกว่ารถบอยอีก เท่ห์ชมัด .. :rolleyes::rolleyes:
    ช่างบอกว่าต้องใช้เวลา 2 วันแน่ะในการรื้อเปลี่ยน ไว้มีตังก่อนดีก่า อิอิ ไม่รู้จะแพงมั้ย :eek::eek:

13. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    อย่ารอให้คอมพังนะคับ เดี๋ยวระบบมันจะตันซะก่อน บล็อกวาวล์พีมีร่าตัวนึง 2พันกว่าๆเลยนะคับ ค่อยๆเก็บไปเรื่อยๆคับ พีมีร่ามีอะไรให้เก็บอีกเยอะ อิอิ

14. NOOM_P11

173
    0
    0
    ขอบคุณครับ ถ้ายังงั้นคงหาโอกาสไปเปลี่ยนก่อนเลยดีก่า มีใครรู้บ้างมั้ยครับว่าพอคอมแอร์มันดังมากๆแล้ว อีกซักกี่เดือนมันถึงจะตายอ่ะครับ จะได้เตรียมตัวทัน เพราะกลัวเตรียมงบไม่ทันน่ะครับ ใครมีประสบการณ์รบกวนด้วยนะครับ :sad::sad:

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    บอกแล้วให้ฟังเสียงดีๆ ถ้ามันดัง ตอนสตาร์แปปเดียว แล้วหาย ก็ใช้น้ำมันเครื่อง เบอร์สูงๆ หน่อย แต่ถ้ามันดังตลอดเวลาเลยนี้ สงสัยต้องเปลี่ยนอย่างเดียวคับ

16. NOOM_P11

173
    0
    0
    คับผม ท่าทางจะใช้ได้อีกระยะนึงล่ะ เพราะมันดังทีเดียวเหมือนรถบอยเลยล่ะคับ ถ้าบอยเปลี่ยนก่อนรบกวนอัพเดทราคา+ระยะเวลาที่ใช้ในการเปลี่ยนให้ด้วยเด้อ เหนื่อยอีกรอบ :sad: :sad: :sad:

17. aep11

aep11 New Member Member

22
    0
    0
    ของผมก้อดังคับ กะว่าจะไปซ่อมซะหน่อย ไม่ทันจะไปซ่อมเลยก้อไปซะแล้ว(ไม่ทำงาน) สงสัยงานนี้ต้องเปลี่ยนแน่ๆ ไม่รู้จะซ่อมได้ป่าวครับ แล้วอ่อนนุช อยู่ตั้งไกลครับ บ้านผมอยุ่พระราม 7 ใครพอแนะนำได้บ้างครับ

18. NOOM_P11

173
    0
    0
    เท่าที่ผม search ในเน็ตมีร้านดีๆแถวงามวงศ์วานเยอะนะครับ ผมใช้คำว่า ซ่อมคอมแอร์รถยนต์ แล้วก็จะ list ออกมาเยอะเลยคับ :cool: :cool: :cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้