รถสตาร์ทติดยากครับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย zoomo_5910, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zoomo_5910

zoomo_5910 New Member Member

8
    0
    0
    ขอรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ(น้องใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ) ผมใช้ซีวิคเตารีด หัวฉีด อ้อโต้ เครื่อง 1600 ปี95-96 ครับ มีปัญหาคือช่วงเช้าหรือ จอดไว้นานแต่ไม่ข้ามวัน จะสตาร์ทติดยากครับ ปกติการสตาร์ท เราบิดกุญแจครั้งแรก ไฟหน้าปัดทุกอย่างมันก็จะโชว์ หลังจากนั้นไฟรูปเครื่องก้อจะดับ(2-3 วิ) เราก้อบิดกุญแจอีกครั้งเพื่อสตาร์ท ใช่ใหมครับ แต่ของผมพักหลังมีปัญหาครับ ไอ้ไฟรูปเครื่องที่หน้าปัด(ไฟอินจิน หรือป่าว )มันดับช้าครับ บางครั้งนั่งรอ 10 กว่านาที ถึงจะดับแล้วค่อยสตาร์ทได้ เท่าที่สังเกต เพราะถ้าไม่รอไฟตัวนี้ดับ สตาร์ทเท่าไรก้อไม่ติดครับ แชะๆๆๆ อย่างเดียว หลังจากนั้นขับอุ่นเครื่องสักหน่อย สตาร์ทครั้งต่อไป ก้อไม่ค่อยมีปัญหา แต่ถ้าจอดทิ้งไว้นานๆ ก้อจะเริ่มเป็นอีกครับ รถท่านใหนเป็นเหมือนผมบ้างครับ แล้วสาเหตุมันเป็นเพราะอะไร ต้องทำยังไง เคยเอาไปให้ช่างดู พักหลังก้อเป็นอีกครับ รบกวนหน่อยนะครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คโค้ดดูครับว่ามันขึ้นโค้ดอะไรจะได้หาสาเหตุได้ตรงจุด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้