คิดยังไงกับการเอาCIVICมาทำแท๊กซี่บ้าง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pae_EK, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pae_EK

Pae_EK New Member Member

11
    1
    0
    คิดยังไงกับการเอาCIVICมาทำแท๊กซี่บ้าง เมื่อวานผมเห็นHONDA CIVIC DIMENTION สีเขียวอ่อน ผมเห็นแล้วตกใจ ไม่คิดว่าใครจะเอาCIVICมาทำแท็กซี่แต่ดีนะที่เป็นDIMENTION ถ้าเป็น EKละก็เคื่องตายเลยว่าไมพี่น้องคนรักEK

2. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    เจ้าของรถน่าจะเจ๊ง......ถ้าเอา ฮอนด้ามาทำแท็กซี่...

3. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    EK, Vertex, ES, FD มีหมดครับเคยเห็นแล้วแต่ก็รู้สึกเฉยๆ มันก็รถเหมือนกัน

4. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ธรรมดาอ่ะครับ เมืองนอกเค้ายังใช้เบนซ์มาทำแท๊กซี่เลยครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ที่เห็นๆ บางที เป็นรถของเขาเอง เมื่อก่อนทำงานบริษัท
    แต่ อาจจะตกงาน เลยเอารถตัวเองทำ แท๊กซี่ ซะเลย ขายก็ไม่คุ้ม
    บางคน คิดว่า ฮอนด้า จะมาซื้อคืน "ไม่มีสิทธิ์" ครับ ไม่มีกฏหมาย
    ห้ามไว้ครับ

6. ผมเฉย ๆ นะ เค้าเอามาทำมาหากิน ก้ไม่เห็นแปลก แต่เห็นรถมิด รถคว่ำ
    มันน่าตกใจซะกว่าคร้าบ

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    นั่งรถเข้า กทม ทีไรไม่เห็นเจอเลย เจอแล้วจะโบกอยากนั่งฮอนด้ามากว่าโต้ต้าอ่ะ

8. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    น่านั่งครับ

9. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    เมื่อเช้านี้ผมก็เจอครับ

10. pratya

pratya New Member Member

44
    0
    0
    รูปครับ

11. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ดีออกครับได้นั่งรถหลายรุ่น หลายยี่ห้อ

12. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่เคยเจอเลยครับ

13. ดีคับek พวกเราจะได้มีสีแปลกๆบ้างคับไม่งั้นเห็นไม่กี่สีเองคับ

14. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เป็นการ พิสูจน์ ว่า เครื่อง ช่วงล่าง ฮอนด้าก็ไม่แพ้ โตโยต้า คับ เอิ๊กๆๆ

15. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ...

16. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    ไม่เคยเห็นเหมือนกัน แต่ถ้ามีโอกาสเจอ จะลองนั้งซะหน่อยว่าจะนิ่มเหมือน รถเราไม่นะ 555

17. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    เคยเห็นแต่ ES ผมก็อยากเจอแท็กซี่ที่เป็น EK อะครับสีคงสวยน่าดู และถ้าผมได้เจอ TAXI EK ผมจะแนะนำเจ้าของ TAXI EKคันนั้นว่าไหนๆก้เอามาทำแท็กซี่แล้ว ก็น่าจะทำการกระตุ้นจุดขายไปเลยด้วยการ วางเครือง B16B เผื่อลูกค้าต้องการความเร่งด่วนเราก็ไปส่งได้เร็วทันความต้องการลูกค้า ตามมาด้วยใส่กันโครงหน้าหลังเปลี่ยนโช๊คเดิมเป็น TEIN ลูกค้าจะรู้สึกได้ถึงสมรถนะของตัวรถ ต่อด้วย RECARO TYPE R ลูกค้าจะได้รู้สึกกระชับยามเข้าโค้ง พรหมพื้นแดงชิ้นแดง ลูกค้าจะได้รู้สึกถึงควมโอ่อ่าหรูหรา กรอบแอร์ 3ปุ่มใส่วิทยุ 2 dinลูกค้าก็ดูหนังได้ร้องคาราโอเกาะได้ ต่อด้วยนวมหน้า EK9 ที่มีแอร์แบ็คนะ ต่อด้วยเบรค brembo ลูกค้าจะได้รู้สึกถึงความปลอดภัยที่ได้รับจากรถคันนี้ และก็เป็นการเปลี่ยนรูปแบบแท็กซี่เมืองไทยให้หันมาใส่ใจความพึงพอใจของลูกค้ามากขึ้นด้วย แต่ผมว่าสตาร์ทเริ่มต้นที่มิเตอร์ TAXI EK คันนี้คงไม่ใช่35บาทแน่เลยแต่จะเป็น350บาท เนี่ยสิปันหาลูกค้าที่จะไม่ได้รับจากคนขับแท็กซี่

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    มาแจมนะครับ ที่บ้านก็ใช้ฮฮนด้ามาหลายคัน แต่ถ้ามีคนเอามาทำแท็กซี่ผมว่าดีนะ บางคนว่ามันทำให้ดูเสียแบรนด์
    แต่ผมกลับมองอีกมุมว่า แท็กซี่คันนั้นแม่มมีระดับ ไฮโซ! :->

ปล.ถามความคิดเห็นบางท่านว่า ทำไมถึงไม่ชอบให้ฮอนด้าทำแท็กซี่ เพราะอะไร ???

19. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ดีซะอีก เบื่อนั่ง อัลติสแล้ว

20. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ดูเฉยๆไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ

21. Natt_EK

Natt_EK New Member Member

86
    14
    0
    FD ก็เคยเห็นครับ เป็นประเภทบุคคลเขียวเหลือง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้