ใครมี Bower Air 405 GRI บ้างครับ

การสนทนาใน 'Peugeot Club' เริ่มโดย ♂ifoni♀, 19 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ♂ifoni♀

♂ifoni♀ New Member Member

670
    5
    0
    พี่คนใดพอมีอะไหล่ตัว 405 GRI เป็น Bower Air นะครับ...รบกวนแจ้งกลับด้วยนะครับ [email protected] ขอราคาไม่แรงนะครับ...ขอบคุณครับ

2. <<Golf Devil>>

<<Golf Devil>> New Member VIP

504
    5
    0
    lสรปต้องเปลี่ยนทั้งตัวใช้มั้ยฝน เด๋วถามเพื่อนให้นะว่ามีของเปล่า

3. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    ครับพี่..ต้องเปลี่ยนหมดเลยครับเค้าบอกว่า บ่าของเบ้าอ่ะ...มันยุบเข้าไปเลยครับ เนื่องจากเบ้าละลายอ่ะคับ..ถอดออกมากลัวว่า..จะไม่เหมือนเดิม...จะเสียเงินเปล่า

4. God level

God level Active Member Moderator

1,028
    14
    38
    สู้ๆน้องร๊ากกก...

5. JIM GR

JIM GR New Member Member

67
    3
    0
    ลองถอดตัวโมดุล ควบคุมมาดูก่อนไหมครับ ของผมก้อละลายแบบนี้เหมือนกัน ถอดออกมาเชื่อมขาเสียบกับแผ่นปลิ๊นใหม่ ใช้ได้เหมือนเดิมครับ

6. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    คุณ Jimmy405 ครับ พอทราบวิธีถอดไหมครับ..ผมให้ช่างไปดูเค้าบอกว่า มันเหมือนกับว่าไม่อยากให้ถอดครับ ชุดโมดุลนะหลุดแล้ว แต่ติดตรงใบพัดนะครับ ไม่รูถอดยังไง..รบกวนด้วยนะครับ

7. *-$uper $kill-*

*-$uper $kill-* New Member Member

13
    0
    0
    ขอความรู้เพิ่มนิดนึงคับ

เจ้าพัดลมตัวนี้ผมก็ปัญหาเหมือนกันคับ คือถ้าผมติดเครื่องไว้ซัก10นาทีแล้วไปเปิดสวิทมันจะไม่หมุนเลย ต้องถอดมันออกมาจาช่องวางไว้ที่พื้นแล้วลองติดเครื่องมันก็จาติด ผมก็ใส่ไปเหมือนเดิม แล้วเวลามันติดเวลาวิ่งไปเหมือนรอบพัดลมมันจาตกแล้วก็มาใหม่อาไรปามานนี้อะคับ เคยถอดมาซ่อมที่ใบมันฝืดๆหมุนไม่ไปอะคับ แล้วก็ไม่ซ่อมมาใช้ถึงทุกวันนี้ แล้วอีกข้อคับ เจ้าพัดลมตัวนี้มันสามารถทำให้ฟิวที่อยู่ใต้คอพวงมาลัยขาดได้ไหมคับ เพราะตอนที่มันไม่หมุนฟิวมันชอบขาดอะคับ ขอบคุนพี่ๆมากเลยคับ (เคยลองเช็คราคามาตัวนี้อยู่ราวๆ5000บาทไทยเลยอะคับ ) ผม 405grคับผม

8. ♂ifoni♀

670
    5
    0
    พอดีตอนแรกก็กะจะยุให้ช่างเค้าถอดแล้ว..แต่ช่างที่อยุธยาบอกว่าลื้อได้นะครับ..แต่กลัวประกอบแล้ว..หมุนไม่ได้อย่างเดิม ผมก็เลย หยุดไว้ก่อนนะครับ

และผมได้ให้ช่างแถวซอยเรวดี..(เซียนเปอร์โยต์) เค้าจัดการทำแบบคุณ Jimmy405 ว่าเลยครับ ตอนนี้ เนียนแล้ว เนียนมากด้วย..เปิดปุ๊ปติดปั๊ป...สบายมากครับ ตอนนี้กลับมาใช้งานได้ดังเดิมแล้วครับ....:cool:

ขอบคุณทุกคนมากคับ

ปล. พี่กอฟ...มะต้องหาอะไหล่แล้วนะครับพี่..ขอบคุณพี่มากครับ

9. P_O_P_U_L_A_R

P_O_P_U_L_A_R New Member Member

34
    0
    0
    ของผมขาเสียบ4ตัว ขามันหลวมขยับได้ เป็นขา ที่มาจากสวิทย์กุญแจ ตอนนี้ต้องก้มลงไปค่อยขยับกลัวมันหลุด ไม่กล้าถอดทำเอง
    ไม่รู้ว่าคุณ ♂ifoni♀ ทำมาเท่าไร ร้านช่วงไหนครับขอบคุณ

10. <<< JobsilrA >>>

<<< JobsilrA >>> New Member Moderator

936
    4
    0
    ช่างแถวๆ ซอยเรวดีนี่มันอยู่ตรงแถวไหนเหรอคับ ขอชื่อและที่อยู่+เบอร์ติดต่อด้วยได้เปล่าครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:59:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:58:11 ----------

เพื่อนผมก็เคยซ่อมมานะครับ ราคาประมาณ4000++ น่ะ เหอๆ

11. SkuLL

SkuLL New Member Member

314
    3
    0
    ช่วยตอบให้อีตาจ๊อบครับ ซอยเรวดีอยู่ในพื้นที่ นนทบุรี หรือแถวๆแยกแคลาย (ถ้าเลยแยกไปหน่อยมี พาราไดซ์ นวดแผนโบราณ อย่างแหร่ม หรือจะไปเหล่ ญ ที่ Hip Channal ก็ work) ส่วนช่างผู้นี้อยู่ซอยเรวดี 16 ครับ ติดต่อได้ที่ 0868904116 ,,,,,,,, พอดีรถผม ไม่มีแอร์ เลยไม่ต้องเสียค่าซ่อมครับ ^-^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้