จะติดแก๊ส LPG

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย maxturbo, 1 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maxturbo

maxturbo New Member Member

61
    0
    0
    คือ ผม จะติดแก๊ส อ่างับ

เปงเครื่อง คาร์บู

อยากทราบว่า พี่ๆน้องๆ ติดกานมาเท่าไรงับ และร้าน ไหนงับ

แล้วถังแก๊ส มีใครติด ใต้ท้องรถมั่งไหมเอ่ย อยากเหงรูปจัง

คือจะติดใต้ท้องรถ อ่ะงับ

*แล้ว ปังหา จุกจิก ไรมั่งงับ

:p:p

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เครื่องคาร์บูติดได้แบบเดียวครับ Fix mix ราคาตอนผมติด 17000 ครับถัง 58 Lite
    แต่ของผมถังวางบนกะบะครับ

3. ผมยังไม่ได้ติดเลยครับ มารอฟังครับ

4. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    ติดใต้ต้องรถ "ปัญหา"

เด็กเติมแก๊สมันจาบ่นคับ " ติดซะมิดเชี่ยวหาท่อเติมแก๊สไม่เจอ(หลบมุม อ่ะของผม)" 555
    เดี๋ยวว่างๆ ถ่ายรูปมาให้ ครับ

ที่เหลือไม่มีอ่าคับ วางไว้ใต้กระบะไม่เคยกระแทกนะครับ บางคนบอกติดไว้แล้วบรรทุกหนักๆ แล้วจะกระเเทกพื้น ...ไม่เคยโดน!!

ปล.เด็กใหม่คร้าบบบบ
    (ใครทราบยางอะไหล่ ขอบ15 (ล้อกะทะอ่ะหรืออะไรถูกๆ) มั่งอ่ะครับ ประมาณเท่าไร อยากได้ อันเก่ามันขอบ13 มันเน่าแล้ว)

5. maxturbo

61
    0
    0
    แล้ว หลังจากติดแล้ว ประหยัดแค่ไหนอ่ะงับ แบบว่า กี่กิโลต่อต่อลิตร // กิโลและกี่บาท งับ

6. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ของผมติดมา 16000- คับถัง 58 ลิตร วางบนกระบะคับ เติมแก๊ส300 บ. จะวิงได้ประมาณ280 กิโลกว่า ๆ ความเร็วประมาณ 90-120 คับ ต.จ.ว.นะคับ เครือง Ga 16 cvt คับ

7. SM1 DONG

SM1 DONG New Member Member

24
    0
    0
    บรรทุกวิ่งในเมืองกิน 1.5 วิ่งนอกเมืองไม่บรรทุกของบวกผู้โดยสาร 200 kg. กิน 1 - 1.2 บาท/กม.

8. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    เครื่องคาบูร์ติดได้เฉพาะระบบ fix mixer อย่างเดียวครับ ปัญหาไม่ค่อยแตกต่างกับเครื่องหัวฉีดเท่าไหร่ (ระบบแก้สมีอะไรต้องระวังบ้างก็ตามนั้น) แต่จะน่ารำคาญเล็กน้อยเวลาสับน้ำมันไปเป็นแก้สต้องไล่น้ำมันออกให้หมดก่อน ไม่สามารถสับไปมาอย่างอิสระได้เหมือนหัวฉีด แต่ได้เปรียบ ga ตระกูลหัวฉีดอยู่อย่างตรงที่ ไม่ต้องห่วงเรื่อง air flow จะร้อนจนละลาย ไม่จำเป็นต้องย้ายมิกซ์ ตีกรองเปลือย แต่อย่างใด

9. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ผมติดใต้ท้องเหมือนกัน ไม่มีปัญหาอะไร ระบบเหมือนกันทุกอย่างครับยกเว้นแต่ที่ติดตั้ง ตรวจขนส่งผ่านด้วย ...อิอิ... แต่ต้องมีที่บังถังแก๊ส ลืมครับ ปัญหาคือไม่มีที่ไว้ยางอะไหล่ 555

10. maxturbo

61
    0
    0
    อ่อ งับ

เติม 300 วิ่งได้ 280 ประหยัดขนาดนั้นเลย เหริอนั่น

11. ลองติดดูเลยครับ ได้ผลยังไงมาเล่าให้ฟังมั่ง

ผมอยากติดแต่แฟนไม่ให้ติดอ่า........ก็เงินเค้าเนอะ(ไม่ได้ถือเงินเองก็เงี้ยะแหละ)

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ถังแก๊สของผมมัน 58 ลิตร เติมไป 500 บาท ในราคาลิตรละ 11.95 บาท วิ่งได้ประมาณโดยเฉลี่ย เนื่องจากความเร็วไม่คงที่ (เร็วบ้าง ช้าบ้าง) ตกไป โลละ 1บาทกว่าๆเกือบ 2 แล้วแต่ความเร็วที่ใช้ครับ วิ่งได้ประมาณ 300กว่าๆ- 400โลครับ
    เครื่องหัวฉีด ระบบดูดครับ GA 16 VCT ฝาดำเกียร์ออโต้ครับ(ไฟฟ้า)

ผมเครื่องคาร์บูครับมิกครอบปากวิ่งไม่ออกครับ แหลกน้ำมันด้วย ย้ายมิกกรองเปรือยโอเลยครับ วิ่งเหมือนใช้น้ำมันแรกๆตอนยังไม่ติดแก๊ส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้