ck2 จะใส่ดีส sky line หน้า-หลัง ลองมาดูคับ.....................

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย numkoracha, 8 กรกฎาคม 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. numkoracha

numkoracha New Member Member

79
    0
    0
    - ก่อนอื่นต้องบอกก่อนคับเป็นแนวทางเฉยๆๆ"ไม่ได้โอ้อวด"อะไรลองมาดูคับ...
    - เริ่มด้วยหาดีส sky line หน้าและหลัง.(ก่อนหน้านี้หาที่ตรงรุ่นแล้วหายากและแพงคับ)
    ได้รับอนุเคราะห์จากร้านสหยนต์ โคราช จัดหาให้.ไม่แพงด้วย
    - ได้ดีสแล้ว..ก็เอาไปเจาะรู(เพื่อความสวย)ช่างที่โคราชนี่ละคับ..งานยังไม่เส็ดดีจะทะยอยเอาภาพมาลงคับ
    - ลองดูเป็นแนวนะคับ"อย่าติและชมเลย......ขอบคุนคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  2. numkoracha

79
    0
    0
    สภาพดีสที่หาได้คับ..sky line ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2009
  3. numkoracha

79
    0
    0
    เพื่อความสวยเอาไปเจาะรูคับ(ดูผลงานคับ)ช่าง"นี"โคราช มอง2ทาง แนวโค้งและตั้ง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2009
  4. numkoracha

79
    0
    0
    งานตอนนี้ยังไม่เส็ดอะคับเดียวจะทะยอยมาลงนะคับ
    ดูผลงานในรถก่อนนะคับ...

5. NarmEVO

NarmEVO New Member Member

262
    6
    0
    เจาะรูสวยดีครับ

แต่ผมว่าดิส FTO ก็เอามาใส่ตรงรุ่นได้ไม่แพงด้วยอ่ะคับ

รอชมผลงานครับ

6. Keng@7GT-A

Keng@7GT-A Well-Known Member Privilege

1,750
    177
    63
    สวยดีคับๆ อีกเเนวทาง สำหรับคนอยากเปลี่ยน คาลิปเปอ

7. numkoracha

79
    0
    0
    ขอบคุนคับ...

8. numkoracha

79
    0
    0
    ขอบคุนคับ..........

9. numkoracha

79
    0
    0
    รอเจาะรูชุดหน้าอะคับ..ไม่เร่งเน้นใช้งาน..

10. ละม่อม

ละม่อม New Member Member

36
    0
    0
    เหมือนเคยเจอะที่โคราช

สวยคร๊าบบบบ

11. numkoracha

79
    0
    0
    ขอบคุนคาบบ

12. numkoracha

79
    0
    0
    ล้อแม็กนี้ใส่ไม่ได้คับ..น้องที่คุ้นเคยและรู้จักเห็นแล้ว(สงสาร)มั้งคับจะเปลี่ยนแม็กให้...มันติดคาลิปเปอร์อะคับ

13. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    อืมม..ผมจะบอกว่า การเจาะรู เยอะ แบบนั้น อันตรายมากเลยนะครับ
    ตามหลักแล้วจากที่เรียนแล้วรู้มา รอยแตกจะวิ่งหนีเข้าจุดสูญกลาง นะครับ รูถ้าตรงกันรอยร้าวจะวิ่งถึงกันง่ายๆเลยละครับ แต่ถ้า เบรก ไม่หนักก็พอได้ครับ ลองสังเกตดูสิครับพวก เบรคดีๆเค้าจะเจาะเยื้องๆกันไปเรื่อยๆอะคับ อันผมเป็นห่วงนะครับเลยมาเตื่อนๆกัน ขอบคุณครับ

14. numkoracha

79
    0
    0
    ก่อนอื่นต้องขอบคุนกับคำแนะนำคับ................
    คือผมเน้นใช้งานเป็นหลักและทำเพื่อสวยงาม(ช่างที่ทำก็เป็นช่างมือต้นๆๆของโคราชด้วย)ก็ลองดูอะคับ..

15. katchaz

katchaz New Member Member

447
    0
    0
    ตอนแรก ผมก็ว่าจะใส่ครับ เพราะยากได้ สี่พอท

แต่มาเจอ ของ โวสี่ ตรงรุ่น สองพอท ก็เอาละครับ

fto ก็ใส่ได้ สบาย เหมือนกันครับ

ใส่แล้วหล่อ ใส่ไปเหอะ อิอิ

16. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    เท่าที่ศึกษาข้อมูล เกี่ยวกับพวกจานเบรค คาลิเปอร์
    การแปลงเบรค บวกกับการให้ช่างแปลงเบรคใส่ใน
    รถของตัวเอง

การเจาะรูจาน ช่วยในเรื่องของการระบายแก็สความร้อน
    ในการเบรคอย่างรุนแรง เพื่อไล่แก็สร้อนออกจากจานให้
    เร็วไม่ให้จานร้อน ผ้าเบรคร้อน น้ำมันเบรคร้อนสะสม
    นานๆ จุดอ่อนของมันก็คือ รูที่ทำการเจาะจะต้องทำเป็น
    บ่าเทเปอร์ เพื่อลบคมของรูที่เจาะ แล้วรูที่เจาะจะต้องไม่
    ไปโดยสันของจานเบรคด้านไหน ถ้าเจาะไปโดนความแข็ง
    แรงของจานจะลดลงไปทันที่ แล้วถ้าเบรครุนแรงบ่อยๆ
    จะเกิดปัญหาร้าวที่รูที่เราเจาะ เพราะรูจะเป็นจุดที่ร้อน
    ที่สุด ร้อนกว่าหน้าจานที่สัมผัสผ้าเบรคอีกอ่ะครับ

ส่วนคาลิเปอร์ สกายไลท์ ผมเคยเอามาทาบเล่นๆกับคอม้า
    ของมิตซู ผมดูๆแล้วว่าแปลงยาก เพราะขาคอม้า กับขา
    คาลเปอร์มันแทบจะขี่กันเลยจะแปลงอะแด็ปเตอร์ต่อก็ยาก
    เพราะจานเบรคมันเล็กขยับหนีเส้นรอบวงไม่ได้ ถ้าเปลี่ยน
    จานใหญ่กว่านี้จะทำให้แปลงง่ายกว่าเยอะ

ถ้าจะแปลงไม่ว่ารุ่นไหนๆ อย่าตัด เชื่อม คอม้าเป็นดีที่สุด
    เพราะอันตราย อ๊อฟเซ็ทก็ไม่ควรถ่างออกมานอกตัวรถจน
    เกินไป

ส่วนการแปลงใส่ดิสหลังสกาย ต้องทำให้ดี จะได้มีเบรค
    มือไว้ใช้ยามจำเป็น ขับ2 แปลงไม่น่ายาก

17. numkoracha

79
    0
    0
    -เส็ดแล้วคับใช้เวลา 2 วันกับอีกวันไว้ลอง.../ถูกใจคับ..
    -ได้เบรคมือมาด้วยเลยต้องแปลงเยอะนิดนึง....ผลออกมาเป็นที่พอใจคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 กรกฎาคม 2009
  18. numkoracha

79
    0
    0
    กับผลงานที่ราคาไม่ถึง5,000.-/ลองดูคับ

19. numkoracha

79
    0
    0
    -หลังจากใช้งานมา 1อาทิตย์ไม่มีปัญหาอะไรยกเว้นแต่"ผ้าเบรคที่ด้านอยู่ตอนนี้..ที่มีเสียงคับ
    ลองเหยียบหนักๆๆดูก็หยุดได้ดังใจ(การแตกร้วยังไม่เห็น)/ตอนนี้ก็มีน้องๆๆเข้าไปทำหลายคันแล้ว(ประหยัดคับ)...

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้