ค่าจัด+ค่าโอน ของเต็นรถมือ2 ควรเสียหรือไม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย puky, 15 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    อ่านกระทู้เกี่ยวกับ ค่าจัด+ค่าโอน ของเต็นรถมือ2 แล้วน่าสนใจดี อาจเป็นประโยชน์ กับท่านที่กำลังมองหารถมือ 2 ตามเต็น เหมือนผม ผมหา terrano 2 อยู่แบบว่ามีให้เลื่อกน้อยจังรุ่นนี้ ใครอยากขายหรือเห็นที่ไหนราคาไม่แพงช่วยบอกผมหน่อยครับ

นี้กระทู้ครับ http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V8081106/V8081106.html

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  2. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอบคุณท่าน puky มากครับ ความรู้ๆ

3. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    นี่ล่ะครับเต็นท์รถ

4. nick plararacing

nick plararacing New Member Member

205
    2
    0
    ผมก็ทำรถเหมือนกัน 8% ของดอกเบี้ย เป็นรายได้กินเปล่าจะโดนหักภาษีอีกนิดหน่อย ผมไม่เคยเก็บค่าจัดครับ แต่การจัดผ่านหัวแล้วแต่จะตกลงกับตัวลูกค้าครับ เพราะบางครั้งเรามองดูลูกค้ากับตัวรถไม่น่าจะใช่ คือรถโดนหนักราคาขายต่ำกว่ายอดจัด จัดไปก็มีกำไร ลูกค้าทิ้งรถแน่อย่างนี้จะหน้ากลัว ผ่านหัวเราไม่ส่งค่างวด 2 งวดแรก เต็นท์เราจะโดนลดเกรด ทำให้ยอดจัดเราต่ำลงและตรวจลูกค้าละเอียดขึ้น เราจะขายรถลำบากสู้ที่อื่นไม่ได้ เพราะเราจะต้องดาวร์เยาะกว่าที่อื่นขายยากมากเลยครับ ถ้าเป็นลักาณะนี้ผมจะเก็บค่างวด 2 งวดเลยครับ และค่าความเสี่ยงอีก แต่ถ้าปรกติไม่มีการเรียกเก็บค่าจัดครับผม ปัจจุบันไม่ต้องจัดผ่านเต็นท์แล้วไปจัดเองได้เลยครับไม่มีค่าจัดแน่นอน

5. puky

464
    28
    0
    รบกวนถามคุณ nick plararacing เห็นมีบางเต็นเก็บค่าประกันด้วย เช่น ค่าประกัน 30000 ตัวรถราคา 400000 อยากถามนิดคับ ว่าค่าประกันใช่ประกันภัยหรือไม่ ปกติชั้น 1 มันน่าจะ 2 กว่า หากไม่ใช่ เมื่อเราผ่อนเสร็จจะได้คืนไหมครับ

6. puky

464
    28
    0
    ต้องขอโทษคุณ oakey115 ด้วยครับ ค้าง++ ไว้เยอะเลย ผมว่าผมแจก + ไป ให้ท่านอื่นแล้วแต่ระบบแจ้งว่า

ซามูไรเจี้ยวหวาน* ถูกใจสิ่งนี้
    ขอบคุณมากครับ

puky ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้