ถามผู้รู้เรื่องสปริงหน้า-หลัง b11

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย peesadsura, 6 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peesadsura

peesadsura New Member Member

20
    4
    0
    ฝากผู้รู้ช่วยบอกให้ทราบด้วยครับ ดังนี้ 1. เนื่องจาก เจ้า b11 ขณะนี้มันจะทรุดไปข้างขวามากกว่าข้างซ้าย คาดว่าสปริงอาจจะล้าหรือว่าค่า K เปลี่ยนไปแล้ว ถ้าจะเปลี่ยนสปริง หน้า-หลัง สามารถนำสปริงของ b14 มาใช้ได้ป่าวครับ
    2. ได้เปลี่ยนโช๊คคายาบาใหม่แกะกล่องแล้วแต่ช่วงจั้มคอสพานยังย้วยอยู่อีก เราจะต้องไปทำอะไรเพิ่มอีกมั้ยครับ
    ขอบคุณครับสำหรับคำปรึกษา

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ทั้งข้อ 1 และข้อ 2 คงเป็นที่สปริงครับ
    ส่วนเรื่องเอาของ B14 มาใส่นั้น ผมไม่เคยนะครับ แต่มีเพื่อนบอกว่าใส่คู่หลังได้ จะโด่งมาหน่อย
    คู่หน้า ลองหาของเดิม หรือมือ 2 เชียงกงเอาครับ ยังหาได้อยู่

3. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    1ตามพี่ตั๋นเลยครับเพราะผมไม่เเน่ใจ
    2ต้องลองหาสปริงที่เเข็งๆเลยอ่ะครับเเต่เวลาขับรถจะเด้งมากเลยนะครับลองดูเเล้วกันนะครับ

4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    ผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยครับ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

คันนี้ใส่ของ Benz อยู่ครับ โด่งดีเหมือนกัน
    :D:D:D

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มาแอบดุชาว B11

7. peesadsura

peesadsura New Member Member

20
    4
    0
    ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ นอกจากสปริงเบนซ์และบี11 มีรุ่นไหนได้อีกมั้ยครับ

8. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

HONDA3Dไม่ต้องแปลงใช้ได้เลย

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    โช๊คหลัง ของผมคายาบ่าของใหม่อัดน้ำมันใหม่ด้วยครับบอกที่ร้านว่าเอาหนึบๆน่ะ

10. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0

บอกเค้าว่ารุ่นไหนอ่ะคับพี่ตั๋น
    ผมอยากได้แบบเด่งๆอ่ะ:D:D:D:D
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับพี่

11. guru_b11

guru_b11 New Member Member

64
    1
    0
    ตอบ

TOYOTA KE 30 ครับเป็นโซ็ดแก็ชแท้เลยกระป้องสีเงินคู่ละ1450ผมก็ซื่อมาใส่ครับแปลงที่บูชตัวล่างเพราะของkeเป็นบูชยางแต่ของบี11บูชเป็นเหล็กกับยางในตัวเดียวกันผมเลยใช้บูชโซ็ดหน้าของISUZUก่อนเป็นdmaxมาใส่พอดีเลยครับผมซื่อที่บางไผ่อะไหล่02-3111800ครับ/COLOR]

12. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    บอกเค้าว่ารุ่นไหนอ่ะคับพี่ตั๋น
    ผมอยากได้แบบเด่งๆอ่ะ:D:D:D:D
    แล้วราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะคับพี่

ตอนนี้มีของอยู่นัทสนป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้