น้ำรั่วเข้าในห้องผู้โดยสาร

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย fino115, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fino115

fino115 New Member Member

17
    0
    0
    พี่ๆครับน้ำเข้ามาได้ยังไงก็ไม่รู้ เข้าตรงประตูข้างคนขับ กระจกแค๊บหลัง กระจกหลัง ฝนตกที่ไรเปียกหมดเลย เหม็นอับหมดเลย ซ่อมยังไง ราคาเท่าไร ขอบคุณมากครับ:cry:

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใจเย็นๆ คับ ค่อยๆ หาสาเหตุ

ของผมก็เป็นครับ

ทดลองเอาน้ำฉีดขอบประตูดูครับ

สำรวจดูว่ามันเข้าทางไหน

ของผมเข้ามาทางยางขอบประตูครับ มันเสื่อม เปลี่ยนไปก็จบครับ

ถ้ายังไม่อยากเปลี่ยน แนะนำเป็น D.I.Y. จาก web เพื่อนบ้านครับ

น้ำไม่เข้าแถมลดเสียงลมในห้องโดยสาร กับ ท่อ Oxygen
    http://www.tiida-club.net/smf/index.php?topic=4685.0

ในส่วนของ CAB หลัง กับกระจกหลัง ของ CAB ผมไม่มีเพราะเป็น VAN

แต่แนะนำว่า ใช้ วิธีเดียวกัน ครับ น้ำฉีดไล่หาสาเหตุ

เดาไว้ว่าเป็น silicone มันหลุด อุดเพิ่มน่าจะจบ

ซ่อมเสร็จ แล้ว ถอดพรม มาตากแดด จะช่วยเรื่องเหม็นอับได้ครับ

ถ้าถอดลำบากก็จอดรถตากแดด เปิดกระจกไว้ ซัก 2-3 แดด ก็ OK ครับ

:)

บุญรักษา ครับ

4. ตามนั้นครับความรู้พี่แก แน่น...............มากกกกกกกกกกกกครับ ขอบอก

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ค่อยๆหาสาเหตุครับ เดี๋ยวก็เจอเองครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้