สภาพรถน้องหยก จุ่มน้ำประมาณนี้ ขอผู้รู้แนะนำทีว่าหลังน้ำลดควรจัดการอย่างไรบ้าง...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 4 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    สภาพรถน้องหยก จุ่มน้ำประมาณนี้ ขอผู้รู้แนะนำทีว่าหลังน้ำลดควรจัดการอย่างไรบ้าง ตอนนี้รถก็เรียกว่าหนุนแล้วนะ แล้วถอดแบตฯ ออก ถุงปิดท่อฯ จ๊ะ ขอบคุณจ้า

2. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนถ่ายของเหลวในรถทุกชนิด น้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรค น้ำมันเกียร์ ตอนถ่ายน้ำมันเครื่องเช็คสีดูด้วยว่าขาวขุ่นมั้ย มีน้ำปนในน้ำมันเครื่องมั้ย ถ้ามีอย่าสตาร์ทเครื่อง ถอดหัวเทียนเป่าน้ำในกระบอกสูบก่อนไม่เป่าเดี๋ยวมีก้านคด กรองอากาศ คาร์บูฯ ถ้าน้ำท่วมถึงก็ล้างใหม่ กรองก็เปลี่ยน

3. Wichai B. Keng

Wichai B. Keng Guest

0
    0
    0
    ผมไม่ไช่ผู้รู้นะครับ
    แต่แนะนำให้เข้าไปเอากล่อง ECU ออกมาก่อน ถอดแบ๊ตครับ

4. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    กล่องมันแพงหายากด้วยครับ

5. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ทีเหลือค่อยว่ากันนนนนนน

6. Fisho Mania

Fisho Mania Guest

0
    0
    0
    ถ้าระดับน้ำไม่สูงไปกว่าในรูป ก็แสดงกว่ายังท่วมไม่มิดเครื่อง คาดว่าไม่น่าจะท่วมถึงคาร์บู และกรองอากาศ มีโอกาสรอดสูงอยู่คับ หลังน้ำลดคงต้องเช็ค ทุกอย่างที่แช่น้ำอยู่น่ะคับ ยกตัวอย่างเช่น ดรัมเบรคหลัง ผ้าเบรคกับดรัมคงกลายเป็นสนิมแผ่นเดียวกัน

7. เอาใขช่วยครับ

8. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    น้ำเข้ารถ ราขึ้นเพียบเลย

9. Wichai B. Keng

0
    0
    0
    ตามนั้น....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้