สอบถามเรื่องราคาหน่อย ครับผม

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย chubby13th, 17 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chubby13th

chubby13th New Member Member

5
    0
    0
    อืม พอดี ผมสนใจ celiga pop up อยู่นะคับผม เพราะแถวบ้าน เค้าขายอยู่นะครับผม รายละเอียด ที่ รู้คร่าวๆๆ นะคับผม สีดำ ฝากระโปรงน่าจะเป็นตัว gt4 นะ คัรบผม เครื่อง 3s-gte เกียร์ธรรมดา ไม่ได้แปลง ขับสี่นะ ครับผม คือจะถามว่า
    - อะไหล่ ตัวนี้หา อยากไหม พวกช่วงล่างอะไรทำนองนั้น แล้วก็พวก พาร์ท ยังพอหาได้ไหม อะ คับผม
    - ราคาน่าจะประมาณ เท่าไหร่ อะ คัรบผม ที่ เต้นท์ เค้าบอกมาประมาณ 250000 แล้ว รู้จักกันแต่ผม ยังไม่ได้ต่อนะ คัรบผม
    - ถ้าเครื่อง 3s-gte จะเอาไปติดแก๊สวิ่ง ขำๆๆๆ น่าจะติดแบบไหนดี ราคาประมาณ เท่าไหร่อะ

ปล. ขอบคุณ ล่วงนี้สำหรับ ความคิดเห็น แล้ว ก็ คำตอบของเพื่อนๆๆ ทุกคนนะคัรบผม ถ้าได้ ขอสมัคร เป็ฯสมาชิกด้วยคนนึงนะ ครับผม

2. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    แหะๆ ข้อแรก ไม่ยากครับ เยอะแยะ
    ข้อสอง ราคานี้ม่ะแรงเท่าไหร่คับ
    ข้อสาม ติดแก๊ส เออ อันนี้ ไม่แน่ใจอ่าคับ

3. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ติดแก๊สได้ครับ ติดกันเยอะ ขึ้นอยู่กับการใช้งานนะครับ ว่าควรจะติดดีหรือป่าว หาร้านดีๆ ละกันครับ

4. Geepf

Geepf New Member Member

19
    0
    0
    ติดแก็สได้คับ ผมใช้อยู่ แต่ผมเครื่อง 5S-FE วิ่งดีคับ สุดๆๆ ได้ 170 (วิ่งด้วยแก็ส)

5. secretz

448
    8
    0
    170 -*- แงะ

70 รถ มีน ประตู ยังจะหลุดเลย 55+

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ขอแนะนำนิสนึงครับ ไหนๆทางบ้านก็ทำธุรกิจรถอยู่

เรื่องราคาอะครับ 250000 ซื้อได้ไหมนั้น โดดใส่เลยครับพี่น้อง

เพราะที่เต็นบอกอย่างนั้นผมเชื่อว่าเค้าบอกราคาที่เค้ารับเข้ามา

ตัวนี้ราคาตลาดตามเต็นมันจะอยู่ที่300K-380K แล้วแต่สภาพครับ

ถ้า 250K ขายออกหน้าเต็น ผมว่าสภาพนี่........ต้องลองไปดูครับไม่แน่อาจเจอหมู

ลองดูครับ ขอให้ได้รถไวไวนะครับ หล่อๆ

หรือถ้าสนใจ ผมมีอยู่คันนึงครับ ขาย320000 บาท แม๊ก17 ฝาโปรงแบบสคู๊ป CD เครื่อง3s-FE

ปี94แหนะ ติดต่อที่เบอร์ 0891375854 นะครับ เรื่องราคาคุยกันได้ครับ ขอบคุณครับ

7. chubby13th

5
    0
    0
    วันนี้ไปดูรถมาแล้วครับผม สภาพภายนอกก็มีรอยนิดหน่อยๆ(ตามสภาพการใช้งาน)
    ปัญหาอยู่ที่เครื่องนะครับผม เครื่องมันเดิน 3 สูบนะครับผม ทางเต็นบอกว่าเคยเปลี่ยน
    หัวเทียนแล้วก็หาย แต่พอใช้ไปสองสามเดือนก็กลับมาเป็นอีก ( เพราะอะไรไม่รู้ครับ)
    เป็นเครื่อง 3 S gte air และเพลาขับดังครับ ไม่ทราบว่างานนี้จะซ่อมหนักไหมๆ
    จากราคาเปิดหน้าเต็น 240,000 บาท ผมขอเอาไปซ่อมและเก็บงานเอง 190,000 บาทพร้อมโอน
    พี่ๆเพื่อนๆ ว่าพอเล่นไหวไหมครับผม

8. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    ก้อต้องลองดูครับ ราคามันไหวอยู่แล้วครับ อยู่ที่ว่าทำใจเรื่องเอามาละต้องเจอปัญหาจุกจิกได้ป่าว
    ถ้าเป็นคนใจเย็น เอาเลยครับ ค่อยเก็บค่อยทำไป ถือว่าได้รถถูกมาก เชียร์เลย

9. chubby13th

5
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ ANTILAG ได้มาว่าจะเอาเข้า อู่สุนทร เลย ( น่าจะจบนะ เหอๆ )

10. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    คุ้นๆ รถสีไรครับ

11. chubby13th

5
    0
    0
    รถ สีดำ แม๊ก17 ฝาโปรงมีสคู๊ป ปี 93 ครับผม

12. secretz

448
    8
    0
    น่าโดดเข้าใส่อย่างมาก คับ ราคา ไม่แรง

แต่กลัว ปัญหา ซ้อม จุกจิก อ่าซิคับ

13. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    ถ้า 190000 นี่ถูกมากเลยครับ

ว่าแต่ ดู Body ดียังครับ ว่ามีชนหนักมาไหมครับ
    :)

14. see dragon

see dragon Guest

0
    0
    0
    ผมชอบรุ่นนี้จังเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้