update...สถานการณ์น้ำท่วม!~ ลำลูกกาถนนหลักเป็นทะเลไปทั้งเส้นแล้วค่ะ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Llboozzer Clubll, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    update...สถานการณ์น้ำท่วม!~
    ลำลูกกาถนนหลักเป็นทะเลไปทั้งเส้นแล้วค่ะ
    เมื่อวานถึงกับเรียกได้ว่า "หนีตาย!!"
    เพราะน้ำขึ้นแบบว่าเร็วกว่าเมื่อวานก่อนอีก --"

2. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    นั่งรถจะเข้าไปช่วยแม่ประมาณ 30 ชม. เพียงไม่กี่กิโลเท่านั้นเอง
    แต่ก็เสียเวลาอีกครึ่งชม. เพราะเจอคนเจ็บ มีบาดเเผล ค่อนข้างลึก
    เลยต้องน้ำปฐมพยาบาลเบื้องต้นให้เค้าก่อน --* (แม่รอจนบ่นแล้วอ่า)
    และลงหน้าหมู่บ้าน เดินเข้าไป อย่างกรี๊ด!~~
    เพราะเมื่อวานมาเดิน มันแค่ "เอว" เองตรงนี้อ่ะ
    แต่ไหงวันนี้มันคอแล้ว *~* แต่ก็ต้องเดิน เป็นกิโลอ่ะ (อย่างเมื่อย)
    พอถึงหมู่บ้านเรา พระเจ้าน้ำท่วมทั้งหมู่บ้าน ระดับเอว
    แต่ปัญหาคือ อยู่เฟสสุดท้ายนี่สิ ปัญหา!!

3. Teerapon Ice

Teerapon Ice Guest

0
    0
    0
    บางบัวทองไม่ไหวแล้ว ชั้น2แล้วอ่า T_T.....

4. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    เดินไปได้ครึ่งทางเจอคุณลุงออกมายืนแบบเหมือนอยากจะออก
    แต่จะออกยังไง เพราะแกแก่มากแล้ว เลยเข้าไปสอบถาม จึงได้ความว่า
    ลุงอยู่คนเดียว อยากออกแต่เอาของออกไม่ได้ ลากใส่ถังมาแล้วล้ม
    นู๋นุ้ยจึงจัดประดิษฐ์ อุปกรณ์ไว้ขนให้ มองไปเจอโต๊ะพับ เลยไปเอาขาออก แล้วผูกกะถังน้ำใหญ่แล้วก็จัดสัมภาระลุงวางแล้วลากกันชิวๆ 55+
    หลังจากนั้นก็เดินต่อไปอีกจนถึงบ้านตัวเอง
    อ้าว ไม่มีใครอยุ่ เค้าออกกันมาหมดแล้วหรอ??
    โทรสับก็ติดต่อไม่ได้ จึงเดินออก ระหว่างกำลังจะออกนั้น
    เหลือบไปเห็นหมาตัวนึงโผล่แต่หัวจึงได้เดินเข้าไปหา
    ปรากฎว่ายังไม่ได้ตายวุ้ย แต่ว่าดันเป็นหมาท้องแก่ T^T
    เอาอีกแล้วกรุ....จึงไปหาถังมาใส่แล้วเข็นออกไป เฮ้อ~
    เชื่อไหมว่าวันนี้เดินจนตกท่อ ไม่มีใครคนเห็นเลย
    ถ้าเกิดเป็นเด็กตกลงไปจะทำยังไง เค้าจะรอดไหม ท่อไม่มีฝาปิดเนี่ย --*
    ตอนตกนึกว่าตายซะแล้ว เหอๆๆ แถมทั้งจับหมาอีก ลำบากชิบเป๋ง
    ระหว่างเดินออกไป น้ำยังคงเพิ่มขึ้นสูงอย่างต่อเนื่อง
    แต่ขอย้ำสักนิส น้ำแรงมากกกกก

5. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ย้ายออกมานะค่ะ

6. Teerapon Ice

0
    0
    0
    ให้ปู่ ย่า มาระยองแล้วคราบ...เพิ่งไปรับเมื่อวานเย็นๆๆ

ขนาดระยอง โรงแรมยังเต็มไม่น่าเชื่อ

7. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    แล้วพี่ออกมายัง

8. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    สุวรรณภูมิไม่น่าพลาด

9. Bo Boo Phokhot

Bo Boo Phokhot Guest

0
    0
    0
    ละสุวรรณภูมิจะเหลือ ไมครับ

10. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    แต่ตรงนั้นเป็นน่าจะท่วมในปริมาณที่รับได้อยู่นะค่ะ เพราะไม่มีการก่อสร้างมาขวางกั้นมากนัก ถ้าท่วมก็น่ากระจายได้ดี ทำให้ระดับน้ำไม่ลึกเท่าไหร่

11. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    ไม่พลาดท่วมหรอครับ ...หรือ ไม่ท่วมเเน่ๆ -*-

12. Bo Boo Phokhot

0
    0
    0
    พวกหลาน อยู่คลอง 11 ยังติดต่อไม่ได้เลย....จะกลับไทยเดือนหน้าจะเอ๋น้ำท่วม ซะเเลว T^T

13. Teerapon Ice

0
    0
    0
    ตอนนี้อยู่ระยองแล้วครับ แต่ปกติ บ้านที่นนท์จะท่วมปกติอยู่แล้ว.....

แต่ครั้งนี้เกินจะรับได้ น้ำมาเยอะ มาไว คนสูงอายุอีก....เป็นห่วงมากๆๆ

14. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    สำหรับความคิดนู๋ นู๋ว่าสุวรรณภูมิน่าจะไม่รอด
    เป็นไปไม่ได้ที่จะไม่ท่วม !!!!!!!!!!!
    เพราะปริมาณน้ำ ที่ท่วมครั้งนี้ยังไม่ได้ครึ่งทางเลยค่ะ
    คลอง11 ติดต่อไม่ได้เลยหรอค่ะอยุ่ช่วงไหนค่ะ
    หมู่บ้านอะไร ติดต่อครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่
    แล้วมีเด็กกี่คน ผู้ใหญ่กี่คน มีคนแก่ไหม มีสัตว์เลี้ยงไหมค่ะ

15. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ดีแล้วค่ะที่อพยพไปอยู่ระยองก่อน ถือว่าปลอดภัยแล้วค่ะ แต่อย่ารีบกับนะค่ะ

16. Ton Nv

Ton Nv Guest

0
    0
    0
    ที่บ้านเก็บของรอน้ำแล้วแถวห้าแยกวัชรพล รอลุ้นอีกว่าน้องน้ำจะ
    มาแค่ไหน

17. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ลุ้นๆเอา ภาวนาให้ไม่มาได้ไหม?
    ^^

18. คุนนุ้ยปลอดภัยดีไช่มิ บ้านแม่อยู่แถวสุวรรณถูมิคับน้ำในครองตอนนิลดลงไปเยอะเรยเค้ารีบระบายรอน้ำมาคับ ท่วมแน่คับแต่ในสภาบที่รับได้ สุวรรณภูมิคันดินรอบสนามบินสูงกว่ารถสิบล้ออิกคับ ในสนามบินน่าจะรอดแต่รอบๆสนามบินนี้สิ... น่าจะไม่รอด

19. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    พื้นที่เดิมตอนยังไม่สร้างก็น่ากลัวอยู่แว้ววว !!

20. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    นุ้ยปลอดภัยดีค่ะ เพียงแต่น่วมตามเนื้อตัวนิดหน่อย เด๋วว่าจะเข้าช่วยชาวบ้านอีก

21. เดินรุยน้ำใส่รองเท้าด้วยนะนุ้ย เปนห่วงตัวเองด้วยจะได้มีแรงช่วยชาวบ้านเค้า สู้ๆเอาใจช่วยคับ...

22. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    ก๊าบ... พังไปสองคู่แล้วพี่

23. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    คู่แรกเป็นบูชเกาหลีด้วย YoY คู่ต่อมาเลยใส่ผ้าใบดีก่า ก็ยังคงพัง เหอๆ --"

24. ฝากดูแลที่รักผมด้วยนะ อยุ่ลำลูกกา

25. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    อยู่ตรงไหนล่ะค่ะ

26. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    อยู่ได้หรอ ลึกมากเเล้วนะ

27. หาปลากินกัน เดี๋ยวผมเอาแหไปด้วย

28. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    มาๆๆ :p
    เผื่อฟลุ๊คได้ไอ้เข้สักตัว อยากเลี้ยงอ่ะ 55

29. นุ้ยจะสอนมันว่ายน้ำเร๋อ อิอิ

30. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    -"-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้