ช่วยด้วยคร๊าบ...R11 บูส ไม่ได้

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ZANAHOW, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZANAHOW

ZANAHOW New Member Member

180
    0
    0
    ตอนนี้ขับ R11 เครื่อง SR20 ฝาขาวคับ
    แต่เวลาเร่ง บูส ทำไม่มาแค่ 4 ปอนด์ เองคับ
    ตอนนี้ใช้ ปั้มติ๊กเดิม ในถัง และก็แอร์โฟร์เป็นของ sr18 เดิมคับ เพราะแอร์โฟรว์ sr20 เสียคับ ตั้งแต่ตอนวางยังไม่ได้เอาไปเครมเลย
    และก็ไม่แน่ใจว่า หัวฉีดมันจะเป็นของ ตัวเทอร์โบ รึป่าวเพราะตอนซื้อเครื่องเขาเปลี่ยน รางใหม่ยกรางเลย ตอนนี้เลยบูส ได้แค่ 4 ปอนด์ ลากจนหมดปัญญาแร้วคับ
    ผมใส่วัดบูส ของเรฟเทดคับ จะเป็นไปได้มั้ยที่ วัดบูสมันเสียอ่ะคับ
    ยังไงรบกวนพี่ๆ ช่วยแนะนำทีนะคับ
    ว่าต้องเริ่มจากทำไรก่อน ขอบคุณคับ:cry::cry::cry:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    1bar = approx 14.5 psi

4/14.5 = 0.2758 Kpa

ผมว่าน้องก้องตอบไปแล้วนะครับพี่

3. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    อืมๆๆ

สงสัยตัองเปลี่ยนรถแล้วล่ะ เพื่อนกุ 5555555555

ใจเย็นๆทำรถ อ่ะ

ยังไง ก้อ ขอแชร์ ประสพการณ์ หน่อยนะครับ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    มีผลทั้งนั้นเลยครับ สำคัญด้วย สำหรับไอ้ตัวที่ร้านเค้าเปลี่ยนให้ ทั้งแอร์โฟล์ ทั้งรางหัวฉีด

ถ้าเป็นอย่างนี้ รถไม่ต่างอะไรจาก NA นะครับ ดีไม่ดี วิ่งห่วยกว่า NA ด้วยซ้ำ

ZANAHOW ถูกใจสิ่งนี้
  5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ้เปลี่ยนปั๊มติ๊กด้วยครับ

6. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    พยายามทำให้เป็นเครื่องเดิมครบๆก่อนครับ ทั้ง airflow รางหัวฉีด หัวฉีด ปั๊มติ๊กก้อควรเปลี่ยนให้แรงขึ้นด้วยครับ ไม่งั้นเกิดหายนะครั้งใหญ่แน่นอน ช่วงนี้ขับพยายามอย่าบูสท์ละกันครับ แก้ให้จบก่อนนะครับค่อยสนุกสนานกะมัน จะได้อยู่ด้วยกันยาวๆ

7. PreseaR10

PreseaR10 Member Member

196
    1
    18
    ของผมเคยเป็นเหมือนกันครับ แค่ตัววัดบูสรั่วครับลองไม่ต่อครับใส่สายเดิมๆก่อนมันมาป่าว เพราะตอนผมเป็น ถอดวัดบุสอกแล้วต่อสายตรง มันก็มาปกติครับ

8. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ผมว่าอย่าเพิ่งให้มันบูสท์ได้แหละดีแล้ว รอแก้แอร์โฟลว์ กะปั๊มติ๊กให้พร้อมเจอพลังบูสท์ก่อนดีก่าครับ

9. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ตามพี่ๆข้างบนเลยครับ

ชัวร์ไม่พัง ปลอดภัย

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ปรับบูสต์ไฟฟ้าด้วยครับ

11. ZANAHOW

ZANAHOW New Member Member

180
    0
    0
    ขอคุณคับ แล้วจะรีบแก้ให้มันสมบูรณ์ก่อนคับ

12. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ขนาดนั้นเลย..........ไม่ต้องเลย.........ความลับมันไม่มีในโลกนะโว๊ย..........ที่หลังอย่าคิดอะไรดัง............หู ตา มีอยู่เท่าไป............อิอิ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้