ถามผู้รู้เรื่องเพลาข้างสกายไลน์ 5 แฉกครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nu-nan ae-100, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nu-nan ae-100

nu-nan ae-100 New Member Member

62
    0
    0
    พอดีเมื่อวานได้ลงไปมุดดูไต้ท้องรถปรากดว่าจารบีแถวๆๆเพลาข้างล้อหลังซ้ายกระจายเต็มเลยครับ คิดว่าน่าจะเปนยางหุ้มเพลา ไม่ทราบว่าถ้ายางหุ้มเพลาฉีกแบบนี้สามารถเปลี่ยนแต่ยางได้ไหมครับหรือต้องซื้อเพลาไหม่ทั้งเส้นเลย หรือว่ามีท่านไหนคิดว่าน่าจะเสียที่จุดอื่น ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุนครับ

2. eka7448

eka7448 Member Member

161
    0
    16
    ยางหุ้มขาด อ่ะ ยังไม่เป็นไร แล้วเพลามันมีโบกบ้างไหมครับ ถ้าโบกก็ต้องเปลี่ยนเพลาครับ ถ้าไม่โบกไม่สั่น ก็เปลี่ยนยางหุ้มเอาอ่ะครับ

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เปลี่ยนยางน่าจะได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้