ร้านแม็กที่ไหนสกัดน็อตล้อแล้วงานออกมาปราณีต ล้อไม่เป็นรอยบ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Bright Lights, 10 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    งานเข้าแล้วครับ ล้อหน้าซะด้วย มันขาดคาอยู่ในล้อไปตัวนึง ขันเท่าไหร่ก็เอาไม่ออก ถามช่างแถวบ้านบอกว่าต้องไปสกัดออก :( บางช่างบอกว่าต้องเอาไฟเป่า :cry: แต่มีบางคนบอกว่าเอาสว่านค่อยๆเจาะออกมา ตามพวกร้านแม็กเก่งๆหรืออู่เก่งๆน่าจะทำได้ เลยอยากทราบว่าใครขายเจอเหตุการณ์นี้แล้วแก้ไขไงกันบ้างครับ อยากทราบพิกัดร้านที่ไปแก้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    เอาใจช่วยคับ แต่เอาสว่านค่อย ๆ หมุดงัดน่าจาออกนะคับ แต่รองไปที่ร้านแม๊กใหญ่ ๆ ดี ๆ ดูคับ น่าจะช่วยได้นะคับ

3. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    มันขาดหรือมันรูดคับงง

4. Bright Lights

109
    1
    18
    ทั้งขาด ทั้งรูดเลยครับ เดี๋ยวเอารูปให้ดูครับ

5. ACCORD 2000

109
    3
    0
    น๊อตล้อแบบ อลูมิเนียมป่ะคับ

6. Bright Lights

109
    1
    18
    ใช่แล้วครับ ไม่นึกว่ามันจะเปราะได้ขนาดนี้ เฮ้อ เซ็ง

7. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ผมไม่เข้าใจในคำว่า "ขาด" ของคุณน่ะครับ ยิ่ง "ทั้งขาดทั้งรูด" ยังนึกไม่ออก รอดูรูปแล้วกันนะครับ

เพราะถ้าขาดเฉยๆ หมายถึง น๊อตตัวผู้ มันขาดติดออกมากับน๊อตล้อ มันก็ออกมาอยู่แล้ว ไม่ต้องสกัดนี่นา ส่วนเศษน๊อตตัวผู้ที่ติดดุมอยู่ ก็ถอดดุมออกมาตอกออก :)

8. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    สว่านเจาะครับ ผมโดนมาแล้ว เอ็นไก rp-02 กว่าจะออกเล่นเอาเหนื่อยเลย น๊อตขาดแต่เอาออกแม็กซ์ไม่เป็นรอยเลยครับ

9. อ่านแล้วงง รอดูรูปดีกว่า

10. ACCORD 2000

109
    3
    0
    ผมว่าตอนนี้ล้อมันไม่สามารถ เอาออกมาจากตัวรถได้
    เพราะว่า มันมีน๊อตรูด และ ขาด อยู่ในล้อเดียวกันใช่ป่ะคับ
    น๊อตขาดไม่มีปัญหาอยู่แล้วอู่ไหนๆก็ทำได้คับ แต่น๊อตรูดนี้ดิ จะหาร้านทำแบบล้อไม่เป็นรอย หายากหน่อยคับ
    น๊อตล้อแบบอลูมิเนียมห้ามถอดตอนมันร้อนอ่ะคับ

11. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ผมก็เคยเป็น ล้อโครมด้วย ไฟเป่าไม่ได้เดี๋ยวพัง

ไปหาพี่โจ๊กเมืองเอกเลยครับเดี๋ยวแกพาไปทำ แกใจดีครับ ผมเอาออกแล้ว สบายใจ ใช้วิธีถอดออกมาทั้งดุมเลยครับ แต่ต้องร้านที่ทำเป็นเท่านั้นนะ ลองไปดูครับ

12. joke-jz

joke-jz New Member VIP

67
    3
    0
    มาเลยจ๊าๆ มีร้าน แถวๆร้านผมอะคับ ตามตั้วบอกเลย เขาถอดจาดด้านในออกมา ล้อไม่มีรอยแน่นอนจ๊ะ แต่อาจต้องรอนานสักนิด หลายขั้นตอนหน่อย โทมาถามและกันคับ 085 0463234

13. Bright Lights

109
    1
    18
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ นี่รูปเจ้าตัวปัญหาที่ว่าครับ

14. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ดูรูปแล้วเข้าใจแล้วครับ อย่างนี้เรียก "หัวน๊อตขาด" เกิดจากหัวน๊อตคุณภาพต่ำ หรือ อัดบ๊อกลมแรงสูง หรือ ขันด้วยมือแต่ไม่ตั้งปอนด์

ไปร้านซ่อมแม็ก ซอยเมืองเอกเลยครับ เข้าซอยไป 200 เมตร เลยศูนย์บริการยาง Goodyear ไปนิดนึง อยู่ทางซ้ายมือ ตรงข้าม คณะเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี วิทยาเขตปทุมธานี (สถาบันเก่าผมเอง) :D

ถ้าพาแฟนไปด้วย ก็ให้แฟนไปนวด SPA และพอกสมุนไพร ที่คณะแพทย์แผนไทย ในสถาบันผมได้เลยครับ เข้าไปในสถาบัน ผ่านป้อมยามเข้าไปประมาณ 100 เมตร เลยองค์พ่อพิรุณไปหน่อย ตึกแรกที่เห็น มีป้ายบอกอยู่ ไม่แพงครับ ทำเป็นชั่วโมง ไม่ถึง 500 ขอโฆษณาหน่อย กำลังดัง....:D:D:D

15. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    เอาใจช่วย ผมเคยน๊อตเหล็กยาว ... เจอช่างโง่ เอากากบาท ยัด เอาเท้าเหยียบขาดเหมือนกัน ... เจอะออก ... เป็นรอยนิดนึง ... แต่ยังรับได้ ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้