ผู้ประสบปัญหาน้ำท่วมนะค่ะ ^^ นู๋นุ้ยแนะนำค่ะ "ขอให้คุณย้ายออกโดยด่วน"...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Llboozzer Clubll, 27 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Llboozzer Clubll

Llboozzer Clubll Guest

0
    0
    0
    ผู้ประสบปัญหาน้ำท่วมนะค่ะ ^^
    นู๋นุ้ยแนะนำค่ะ "ขอให้คุณย้ายออกโดยด่วน"
    **สิ่งของเป็นเพียงของนอกกาย**
    เวลานี้คุณควรไม่ยึดติด ของที่คุณเฝ้ากันรึบ้านไม่ได้ทำให้คุณมีความสุข
    แต่ในทางกับกัน กับทำให้ผู้อื่นเป็นทุกข์เพราะความเป็นห่วง
    ขอให้ทุกคนคิดว่านี่คือชีวิต มันก็มีอุปสรรคเป็นธรรมดา
    เราควรจะเรียนรู้ที่จะอยู่อย่างมีความสุข...
    ดีกว่าไปนั่งหาเงินทั้งชาติแล้วไม่ได้ใช้มันอย่างคุ้มค่า!!

2. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    การที่เราจะอยู่ต่อ เราจะประสบกับปัญหาคือ
    ....................โรคต่างๆมากมาย
    และสัตว์มีพิษที่มาตามน้ำ ตอนนี้เค้าก็เอาตัวรอดเหมือนกันค่ะ
    และเมื่อท่วมหนักๆ จะถูกตัดน้ำ ตัดไฟ การใช้ชีวิตจะลำบาก
    และการดำเนินชีวิตเป็นเพียง "แค่ปะทังชีวิตเท่านั้น"
    หน่วยต่างๆ ที่ออกมาบอกว่าวิธีการใช้ชีวิต
    "เวลาติดอยู่ในบ้านที่ถูกน้ำท่วมเท่านั้น"!!!
    เค้าบอกแค่ฉุกเฉิน ไม่ได้ให้คุณอยู่ในนั้นตลอดไป~~
    ลองนึกดูนะค่ะ ว่าตอนนี้ในน้ำสะสมเชื้อโรคอยู่กี่ชนิดแล้ว
    ถ้าเกิดมีโรคระบาดขึ้นมามันจะสายไปนะค่ะ ออกมาเถอะค่ะ
    เพราะน้ำท่วม มันท่วมทั้งพื้นที่ เราไม่ทราบแน่ชัด
    ว่ามีสารเคมีชนิดไหนรั่วบ้าง อย่าเสี่ยงเลยค่ะ ไม่คุ้มแน่ๆ
    แนะนำให้ออกไปให้ไกลที่สุด เช่นตจว.
    เพราะน้ำครั้งนี้ ยังคงกินพื้นที่กว้างออกไปเรื่อยๆ
    ระยะเวลาในการท่วมน่าจะ 2 เดือนกว่าจะเคลียเสร็จ

3. Llboozzer Clubll

0
    0
    0
    เมื่อน้ำลดแล้วกรุณาอย่ารีบกับมาดูบ้าน
    ควรรอให้ทางการเคลียความสะอาดเสียก่อน
    เพราะยังคงมีเชื้อโรคคงค้างอยู่บริเวณนั้นแน่
    และที่สำคัญเรายังคงใช้ชีวิตด้วยการหายใจ
    เสี่ยงต่อการติดเชื้อโรคได้เต็มๆ
    รออีกสักเดือนหลังน้ำท่วมแล้วค่อยกับมานะค่ะ
    เรารอดูก่อนว่าปลอดภัยจิงๆ แล้วค่อยกับมา
    เกิดอะไรขึ้นมันจะไม่คุ้มค่ะ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้