ล้อกินยางครับแก้ไงดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ออโต้one, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    พี่ๆๆน้องๆๆครับรถผมล้อหน้าซ้ายกินยางด้านในครับ แก้ยังไงหายครับ ราคาเท่าไรครับ
    ขอบคุณครับ

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ตั้งศูนย์ล้อ ไม่หาย ต้องดัดคอม้า เรื่องยาวครับ จำไม่ผิดก็คง 1200-1500 ครับ

3. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    เป็นปกติ คับ รถจะกินยาง ด้านใน ในล้อด้านซ้าย และ ด้านนอกในล้อด้านขวา เพราะ ถนนถูกออกแบบ ให้เอียง ลาด เพื่อ น้ำจะได้ไม่ขัง กลางถนน ทางแก้ ทางเดี่ยว คือ สลับ ยาง ตามกำหนด แค่นั้น เอง คับ ถ้าไปตั้ง ศูนย์ แล้วไม่หาย แต่ถ้ากินมากกว่าปกติ ก็ ตามนั้น เลยคับ

4. ทามจัยดีกว่าคับ เป้นเหมือนกัน

5. ออโต้one

131
    2
    0
    หรอครับ ตั้งศูนย์ไม่หายครับ คงต้องดัด คอม้าละมั้งครับ กินสะลืนเนียเลยครับ

6. tapid

tapid New Member Member

42
    1
    0
    ของผมรถโหลดก็กินครับถ้าโหลดหน้าต่ำมากยิ่งกิน ตอนนี้ผมเปลี่ยนไปไส่โช๊คกับสปริงเดิมแระ หายขาด:D

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เห็นมีปีกนกบนแบบปรับได้โพสขายอะครับ....น่าจะใช้ได้ในเรื่องนี้อะครับถ้ไม่อยากดัดคอม้าอะครับ ลองหาดูเห็นแว็ปๆนะ......อิอิ....เด็กขอนแก่นมาแอบดูครับ

8. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    "ดัดคอม้า" อันตรายนะค๊าป อย่าทำเลยคับ...

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ทำจากน้อยไปหามาก ดีกว่าครับ

10. ออโต้one

131
    2
    0
    ดัดคอม้าอันตรายหรอครับ งงั้นเดียวจะลองดูครับแก้ง่ายๆๆก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้