เรื่องของท่อ Coupe

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย DekDee_sk8, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    รบกวนพี่ๆในคลับหน่อยคับ

ผมอยากทราบว่าท่อเดิมของตัว Coupe ขนาดเท่าไหร่อะคับ

สามารถเอาปลายท่อสูตรตัวไหนมาใส่แทนได้เลยไหมคับต้องแปลงอะไรหรือเปล่า

พอดีอยากเปลี่ยนปลายหรือว่าทั้งเส้นไปเลย

แล้วก็อีกนิดนึงคับไฟตัดหมอกตัว Lev มีของแท้ศูนย์ไหมคับหรือต้องเอารุ่นไหนตัวไหนมาใส่

ขอบคุณมากคับ (^ ^")v

2. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    อยากรู้ด้วยไ ฟตัดหมอก

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ท่อ ถ้าเกียร์ ออโต เปลี่ยนปลาย เอาเป็นไส้ย้อน ดีกว่าครับ จะได้ไม่โล่งไป
    ไฟตัดหมอก หาตรงรุ่น จะดีที่สุด ของ DEPO ก็ โอนะ
    ซื้อของใหม่ เอาชุดสายไฟมัน แล้วค่อย หาของแท้
    สวิทกะตัวโคมมาใส่
    เพราะที่เห็นขายๆมือ2กัน มัก จะมีแค่ โคม กับสวิทมาเท่านั้น

4. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    ใส่ปลายอย่างเดียว แล้วหม้อพักปลายเปลี่ยนด้วยป่าว

5. DekDee_sk8

191
    0
    0
    ก็ต้องเปลี่ยนหม้อพักปลายด้วยไม่ใช่เหรอคับ --*

แล้วใส่ปลายวนของ Mugen Silensor หรือ D8 ได้ไหมคับเห็นมีลงขายบอกใส่ EK ได้

ว่าแต่ท่อมันขนาดกี่นิ้วอะคับ -*-

ส่วนไฟตัดหมอกที่ว่าหาสายไฟตรงรุ่นมา แล้วหาสวิทกับโคมของแท้มาใส่ทีหลัง

แสดงงว่าของแท้มือ 1 ไม่มีขายแล้วใช่ไหมคับพี่

ขอบคุณมากคับ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ถ้าเกีย AT ใส่ใส้ย้อนดีกว่างับ ขนาด2..0ก้พองับ ^_^ แลแวพักกลางใส่ AUTO JET ช่วยก้ได้งับ วิ่งดีก่าเดิมแน่นอนๆๆ

7. DekDee_sk8

191
    0
    0
    ใส้ย้อนมีของยี่ห้ออะไร รุ่นไหนดีๆบ้างคับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่

แล้ว Auto Jet นี่หาได้ตามร้าน เฮดเดอร์ทั่วไปไหมงับนี่ --*

8. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    หาทรงแบบนี้ใส่อ่ะครับ ไส้ไม่เกิน 2.2 นิ้ว จะ Tanabe , sheepdog , FGK , ก็ได้

ออโต้เจ็ทหาได้ทั่วไปครับ เฉลิมหรือเม้งก็น่าจะมี

เครดิตรูปจาก CTW นะครับ :)

9. DekDee_sk8

191
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากคับ น้ำใจช่างเหลือล้นกันทุกคนเลย *-*

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้