ชวนเพื่อนสมาชิก Evo Th ร่วมสมทบทุน และ เดินทาง มอบคอมพิวเตอร์ ให้โรงเรียนบ้านเขาพัง อ.ไทรโยค กาญจนบุ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 24 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ชวนเพื่อนสมาชิก Evo Th ร่วมสมทบทุน และ เดินทาง มอบคอมพิวเตอร์ ให้โรงเรียนบ้านเขาพัง อ.ไทรโยค กาญจนบุรี / โรงเรียนประถม ที่ จ.อุบลราชธานี 2ส.ค.52

เราเปลี่ยนไป มอบที่
    โรงเรียนบ้านเขาพัง อ.ไทรโยค จ. กาญจนบุรีแทนครับ
    โรงเรียนชั้น อนุบาล 1- ประถม6 มีนักเรียน 60 คน
    ระยะทางประมาณ 200 กม. ครับ

กำหนดการ เดินทาง วันอาทิตย์ที่ 2 สค. เช่นเดิม
    แต่เปลี่ยนเป็น 8.00 น.

ย้ายที่นัดพบเป็นปั๊ม PTT เส้นวงแหวนกาญจนา-ฝั่งขาไปทิศใต้ ปั๊มเดิมที่เคยนัดเวลาไป เมืองกาญจนบุรี ครับ :cool:

ป.ล. เนื่องจาก ร.ร. วัดหนองโสน มีผู้เดินทางไปบริจาคเป็นจำนวนมากแล้ว ครับ

แผนที่ โรงเรียน อยู่ใกล้กับ boutiqueraft-riverkwai Resort ของประทีบ ครับ
    http://www.boutiqueraft-riverkwai.com/map.html

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2009
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เจอกัน 08.00 น. ครับ ถึง โรงเรียนบ้านเขาพัง 11.30 น. ครับ

ยอดบริจาค ปัจจุบัน ดังนี้
    1. พี่โหน่ง+พี่แพรว 20,000 บาท (เพื่อจัดซื้อคอมพิวเตอร์ ประมาณ 2ชุด)
    2. เงินชมรม บริจาค 6,000 บาท
    3. พี่ช้าง บริจาคเงินสดจำนวน 1,000 บาท
    4. ผม 2,000 บาท
    5. หนุ่มและเพื่อน มก. มอบสิ่งของ + หนังสือเก่า จำนวนหนึ่ง
    6. พี่โอ๋ SCB จอคอมเก่า 1 จอ + เงินสด 1,000 บาท
    7. มาร์ช จอคอมเก่า 2 จอ + เงินสด 1,000 บาท
    8. บ็อบ เคส +อุปกรณ์ คอม เก่า 1 ชุด
    9. แจ็ค บริจาค 1,000 บาท
    10. ใหม่+บี ขนม 2 ปี๊บ / หมึกพิมพ์อิงค์เจ็ต printer hp 5 ชุด / หนังสืออ่านทั่วๆ ไป อีก 1 ชุด
    11. หมู อุปกรณ์กีฬา
    12. อาจาร์ยอ็อด บริจาค 1,000 บาท
    13. ต้น Evo บริจาค 500 บาท
    14. อ๋อง เงินสดจำนวนหนึ่ง
    15. พี่แก้ว+พี่นก เงินสดจำนวนหนึ่ง
    16. พี่หมู คอมพิวเตอร์เก่าประกอบใหม่ 2 เคส
    14. ผู้หมวดแจ็คประสิทธิ์ คอมพิวเตอร์เก่าIBMประกอบใหม่ 2 เคส
    15. เบียร์ บริจาค 2,000 บาท
    16. หมู93T อุปกรณ์กีฬา
    17. ดิว อุปกรณ์เครื่องเขียน + บริจาค 500 บาท
    18. คุณวิดา คอมพิวเตอร์เก่า 1 ชุด
    19. ในนาม บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
    คุณพิสิทธิ์ จันทรเสรีกุล กรรมการบริหาร บริจาค 5,000 บาท

20. วิทยา คูวิวัฒน์ธนานนท์ (โอ๋ อีโว5) จอคอม 1 เครื่องคับ
    21. ต๊อก บริจาค 500 บาท

สรุปยอด ตอนนี้
    1. เงินสดประมาณ 36,500 บาท(สำหรับจัดซื้อคอมพิวเตอร์)
    คอมพิวเตอร์ใหม่ประมาณ 3 เครื่อง (กำลังพยายามใช้กำลังภายใน รวบรวมเงินให้ซื้อได้ 3 เครื่องครับ)
    2. คอมพิวเตอร์เก่า 5 เครื่อง + จอคอมเก่า 3 จอ
    3. เงินสดสมทบอีกจำนวนหนึ่ง
    4. อุปกรณ์การเรียน+หนังสือตำรา+กีฬา+อื่นๆ จำนวนหนึ่ง

*** หมายเหตุ คอมพิวเตอร์ จำนวน 1 ชุด จะถูกส่งไป บริจาค ที่โรงเรียนที่ จ. อุบลราชธานี ครับ
    เนื่องจาก โรงเรียน โทรแจ้งว่า ขณะนี้ คอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียนเสียหายไม่สามารถใช้งานได้ และ ไม่มีงบประมาณซ่อม ครับ

เพื่อนๆท่านใด มีความประสงค์บริจาคอะไรเพิ่มเติม ลงไว้ในกระทู้ได้เลยครับ

หรือ โอนเงินเข้าสมทบทุนที่บัญชี ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2009
  3. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    รายชื่อ ผู้ร่วมเดินทาง ดังนี้ ครับ
    1. พี่โหน่ง + พี่แพรว Evo6
    2. พี่แก้ว + พี่นก
    3. มาร์ช + เปิ้ล Evo6
    4. แจ็ค + ว่าที่ภรรยา
    5. ผม Evo3
    6. ป๋าอ๋อง
    7. ใหม่ + บี EvO3
    8. ต้น Evo3
    9. พี่หมู + เพื่อนๆ
    10. หนุ่ม และ เพื่อนๆ
    11. ผู้หมวด ประสิทธิ์ (พี่แจ็ค)
    12. หมู93T + เพื่อน
    13. โก้
    14. บ็อบ Evo3
    15. เสือกานต์
    16. โต้ง ถนัดใช้ปืน
    17. เพียว eVO7
    18. ต๊อก Evo2
    19. เบียร์ และ เพื่อนๆ Evo3
    20. น้องอาร์ม Evo2
    21. พี่ยี๊ Evo6
    22. ประทีป Evo3

ผู้สมทบทุนบริจาค
    1. พี่โอ๋ SCB Evo2 ** จอคอมเก่า 1 จอ
    2. อาจาร์ยอ็อด EVO3 ** บริจาคซื้อคอม 1,000 บาท
    3. ดิว Evo3 ** บริจาคเครื่องเขียน
    4. คุณวิดา คอมพิวเตอร์เก่า 1 ชุด

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 17:20:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 17:20:38 ----------

รายชื่อ ผู้ร่วมเดินทาง ดังนี้ ครับ
    1. พี่โหน่ง + พี่แพรว Evo6
    2. พี่แก้ว + พี่นก
    3. มาร์ช + เปิ้ล Evo6
    4. แจ็ค + ว่าที่ภรรยา
    5. ผม Evo3
    6. ป๋าอ๋อง
    7. ใหม่ + บี EvO3
    8. ต้น Evo3
    9. พี่หมู + เพื่อนๆ
    10. หนุ่ม และ เพื่อนๆ
    11. ผู้หมวด ประสิทธิ์ (พี่แจ็ค)
    12. หมู93T + เพื่อน
    13. โก้
    14. บ็อบ Evo3
    15. เสือกานต์
    16. โต้ง ถนัดใช้ปืน
    17. เพียว eVO7
    18. ต๊อก Evo2
    19. เบียร์ และ เพื่อนๆ Evo3
    20. น้องอาร์ม Evo2
    21. พี่ยี๊ Evo6
    22. ประทีป Evo3

ผู้สมทบทุนบริจาค
    1. พี่โอ๋ SCB Evo2 ** จอคอมเก่า 1 จอ
    2. อาจาร์ยอ็อด EVO3 ** บริจาคซื้อคอม 1,000 บาท
    3. ดิว Evo3 ** บริจาคเครื่องเขียน
    4. คุณวิดา คอมพิวเตอร์เก่า 1 ชุด

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ยินดีต้อนรับผู้ใจบุญทุกท่านครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าแทนเด็ก ๆ และผู้ปกครอง และคุณครูทุกท่าน โรงเรียนบ้านเขาพังเป็นโรงเรียนรัฐบาล (ชื่อเดียวกับน้ำตกเขาพัง ซึ่งก็คือน้ำตกไทรโยคน้อยในปัจจุบัน) เด็ก ๆ ทุกคนก็เป็นลูกชาวไร่ ได้เรียนฟรี นักเรียนหลายคนได้มีโอกาศเรียนจนจบ ป.6 และอีกหลายคนต้องออกกลางคัน เพราะต้องช่วยพ่อแม่ทำไร่

เนื่องจากเด็กส่วนใหญ่ไม่มีโอกาศได้เคยเห็นโลกภายนอก ถ้าเป็นการบริจาคหนังสือที่แสดงถึงโลกที่เจริญภายนอก ก็จะเป็นวิทยาทานให้เด็กได้เรียนรู้เป็นอย่างดี หรืออุปกรณ์กีฬา ก็จะช่วยส่งเสริม EQ และมีน้ำใจนักกีฬาให้แก่เด็กได้ดี เสื้อผ้ามือสองสำหรับเด็กอายุ 4-12 ปี ก็ได้นะครับ เท่าที่ผมเห็นเด็กก็คงมีชุดใส่ไม่กี่ชุด พูดง่าย ๆ ก็คือชุดทำไร่กับชุดเที่ยวชุดเดียวกัน ของเล่นที่ไม่ใช้เล้วก็ได้ครับ

ใหน ๆ เดินทางไปตั้งสองร้อยกิโล ใครอยากไปก่อน 1 คืน หรือพักคืนวันอาทิตย์ที่ 2 ส.ค. ก็ได้นะครับ ถ้าสะดวก วันเสาร์รีสอร์ทเต็ม แต่บ้านผมมีห้องรับแขกว่างพักได้ 3-4 คน หรือใครอยากเอาเต้นไปกางก็ได้ตามสะดวกครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ยินดีต้อนรับทุกท่าน วันอาทิตย์ รีอสอร์ทว่าง ใครอยากนอน "แพที่เหนือกว่าแพ" ก็เชิญครับ ส่วนลด 50% สำหรับสมาชิก evo th ทุกท่าน รูปห้องพักและรีอสอร์ทตามลิงค์ข้างล่างครับ ห้องอาหารกว้าง วิวแม่น้ำและพระอาทิตย์ตกดิน มี tv karaoke ดื่มกินได้ตามสบายครับ
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E7823516/E7823516.html
    ที่ท่องเที่ยวในเมืองกาญจน์เยอะมากครับ เช่น พิพิธภัณฑ์ช่องเขาขาด พุน้ำร้อนหินดาด เขื่อน น้ำตก สุสานทหารสัมพันธมิตร อ้อ ลืมบอก ใครชอบเล่นน้ำแม่น้ำ โอกาศมีมากครับ โดดสะพานแทน Bungee jump ได้เลยครับ น้ำเชี่ยวหน่อย คนว่ายน้ำไม่เก่ง หมดสิทธิ์ เวปไซด์รีสอร์ท www.boutiqueraft-riverkwai.com

5. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    กำหนดการเดินทาง 8.00 น.
    ถึงโรงเรียนเป้าหมาย และ มอบสิ่งของ 12.00 น.
    ล่องแพ ทานอาหาร ตามลำแม่น้ำแควน้อย 13.00 - 15.30 น.
    เดินทางกลับ กทม. 16.00 น.

เพื่อนๆท่านใดสนใจร่วมเดินทาง เจอกันตาม เวลานัดหมายครับ

6. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    เพิ่มเติมคับ เจ้านายผมร่วมสมทบทุนบริจาคให้โรงเรียน เป็นเงินจำนวน 5000 บาท
    ในนาม
    บริษัท สยามนิสสัน กรุงไทย จำกัด
    คุณพิสิทธิ์ จันทรเสรีกุล กรรมการบริหาร
    ผมวิทยา คูวิวัฒน์ธนานนท์ (โอ๋ อีโว5) จอคอม 1 เครื่องคับ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ช่วงนี้ชีวิตแร้นแค้น ขอบริจาคสักห้าร้อยน่ะครับพี่โอ๋.... เช้าวันเดินทางจะติดไปให้ครับ

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมจะรออยู่ที่ลานจอดรถหน้าน้ำตกไทรโยคน้อยนะครับ จะเตรียมที่จอดรถตรงกลางถนนใว้สัก 15 คัน พวกเราจะได้ไม่ต้องกังวลมองป้ายและแผนที่

ง่าย ๆ เลยคือ ออกจากตัวเมืองกาญจน์ มุ่งหน้าไปอำเภอไทรโยค เลยทางลงอำเภอไทรโยคไปทางทองผาภูมิอีก 17 ก.ม.
    ก็จะเจอน้ำตกไทรโยคน้อยอยู่ติดถนนใหญ่เลยครับ ผมจะเอาอีโวสามสีขาวจอดใว้กลางถนนเลย (อย่าชนรถผมนะ) เจอกันประมาณ 11.00 น. ครับ

9. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    อย่าเลี้ยวลงอำเภอไทรโยคนะครับ ตรงแยก อ.ไทรโยคขับตรงไปทางทองผาภูมิ อีก 17 ก.ม. เจอน้ำตกไทรโยคน้อยแน่นอน ลานจอดรถใหญ่มาก

10. tew_evo3

tew_evo3 New Member Member

1
    0
    0
    น่าจะมาอุบลนะคับ

เสียดายจัง...

ไว้คราวหน้าก้ได้คับ

11. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    อุบล เราจัดส่งของไปทาง รถส่งของครับ
    เพราะค่าน้ำมันในการเดินทาง คงสามารถรวมกันซื้อคอมไปได้หลายเครื่องทีเดียวครับ 555..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้