พี่ๆเพื่อนๆที่ลง 1j-GTE ขอคำปรึกษาด้วยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย O Sckool, 6 กรกฎาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. O Sckool

O Sckool Guest

0
    0
    0
    คือตอนนี้ผมมีหน้าแหลมเดิมๆ เครื่อง3t เกียรAuto สภาพน่าใช้ แต่มีแผนจะลงเครื่อง1jz-GTE เกียรธรรมดา สิ่งที่จำเป็นต้องเปลิ่ยนมีอะไรบ้างครับ แล้วเรื่องงบประมาณน่าจะอยู่ประมาณเท่าไหร่ หลังการลงเครื่องแล้วการขับขี่ดีไหม มีปัญหาอะไรบ้าง ...ขอความรู้ด้วยครับ

2. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    เจเกียธรรมดาน่าจะมี50000-60000ไม่รวมค่าวางนะ

3. o Sckool

o Sckool Guest

0
    0
    0
    เพื่อนผมเอา CEF ไปลง2jz-gte ออโต้ วางเครื่อง วายสาย อื่นๆรวมแล้ว70000บาทถูกมาก ที่เซียงกงรังสิต แต่ไม่รู้ว่าหน้าแหลมต้องแปลงอะไรบ้างเช่น เฟืองท้าย เบรก ช่วงล่างอื่นๆ พวกนี้ใช้ของอะไรแล้ว matchกับรถ อะคับ

4. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    โทรมาแล้วกันคับ....โอ ไม่ถนัดพิมพ์ยาวๆ( เรื่องวาเครื่องเนี่ยย ยาวอ่ะคับ ) 081-371-5759......คับ
    :D
    หรือไม่ก้อ......มามิตติ้งเสาร์หน้าอีกที แล้วมาสรุปจากรถจริงๆ กันเลยคับ ชัวร์ๆ แน่ๆ

แนะนำ...นิดนึง มาสรุปว่าจะใช้อะไรเพิ่มเติมบ้าง แล้วก้อ.....หาเอาในคลับนี่แหละ ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แต่ก้อ...ประหยัดลงไปเยอะคับ เพราะรถบางคนเค้า อัพเกรดขึ้นไป เราก้อ..เอาของเค้ามาเลย ถูกๆ สบายๆ เหมือนช่วยกันไป เราซื้อของเค้า เค้ามีตังค์ไปซื้อของใหม่ สบายตัว...ทั้งสองฝ่าย.....อิอิ :D :D

ของเจ.....ก้อมีของเหลืออยู่เหมือนกันคับ โทรมาแล้วกันนะ......อิอิ

5. him1

him1 Guest

0
    0
    0
    ที่สำคัญนะครับหาอู่ที่วางดีๆอุปกรณ์ดีแต่ช่างไม่ดีก็ไม่จบนะครับ

6. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    อย่างที่...น้าฮิมว่ามา.....ก้อ....สำคัญมากๆจริงๆเลยคับ

โอ.....ว่ามั้ยล่ะ ??

7. o Sckool

o Sckool Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ พี่ๆมากครับ

ว่าจะเปลี่ยนคับ แต่มีเหตุต้องใช้เงินก่อนครับตอนนี้ทำHome Office GraphicDesign อยู่ครับ เลยต้องรออีกสักพัก ช่วงนี้งานชุก ว่างๆจะหาโอกาศไป Mitting ให้ได้คราบบบ YEHH!!

8. J-dayTT140

2,017
    263
    0
    ไม่เป็นไรคับ.....โอ.....ไว้มีโอกาศค่อยว่ากันใหม่คับ ช่วงนี้ควรหาเงิน.......ก่อนใช้เงินคับ แล้วมิตติ้งเจอกันนะคับ.........อิอิ

9. yo Pramote car audio

yo Pramote car audio New Member Member

14
    0
    0
    มีอู่วางเครื่องดีๆๆ ป่ะ บอกด้วยครับ จะวาง J

10. yo Pramote car audio

yo Pramote car audio New Member Member

14
    0
    0
    หาอู่วางJ

มีอู่วางเครื่องดีๆๆ ป่ะ บอกด้วยครับ จะวาง J

11. NUN-ST171

NUN-ST171 New Member Member

612
    0
    0
    ตามมาดูคับ

12. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ดูด้วยคนคับ

13. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    มีที่วางครับแบบ.....เนียๆเลยอู่ช่างเสธครับ.....ฮิฮิ โทรถามผมได้ครับ 089-0142517

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้