เปิด air แล้วมีไอน้ำออกมาด้วย แก้ไขยังไงดีครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย hi_2311, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hi_2311

hi_2311 Guest

0
    0
    0
    เปิด air แล้วมีไอน้ำออกมาด้วย แก้ขยังไงดีครับ

2. Tripple_A

Tripple_A New Member Member

21
    1
    0
    ลมร้อนนอกรถ น่าจะเข้ามากระทบกับตู้แอร์ได้

บางทีอาจเป็นเพราะลิ้นแบ่งลมเข้าจากด้านนอกเปิดอยู่ หรือปิดไม่สนิทเพราะขอบฟองน้ำตรงลิ้นมันเปื่อยแล้ว......

มีอาการเช่น มีกลิ่นควันนอกรถเข้าห้องโดยสารด้วยรึเปล่า แอร์เย็นมั๊ย??

3. hi_2311

0
    0
    0
    แอร์เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง แต่ไม่มีกลิ่นภายนอกเข้ามาครับ และที่วางเท้าของคนนั่งข้างคนขับมีน้ำหยดครับ

4. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    น้ำยาแอร์พร่อง คอยล์เย็นเริ่มตันครับ

แก้โดย ล้างตู้ เติมน้ำยาใหม่ ;)

5. hi_2311

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ของผมก็เป็นอยู่ได้ความรู้และวิธีแก้แล้วอย่างงี้มันต้องเสีย...ตังค์

7. ooTToo

ooTToo New Member Member

73
    1
    0
    อาการเริ่มแรก เหมือนผม เลยเปิดเเอร์มีไอน้ำ เหมือนหมอก ออกจากช่องแอร์ เย็นบ้างไม่เย็นบ้าง ยิ่งตอนเที่ยงนี่ร้อนสุดๆ

เลยเอาไปให้ช่างที่เคยทำกันประจำดูให้ รถผมมันปี 2000 ไม่เคยเปลี่ยนตู้ และไม่เคยมีปัญญหาเรื่องเเอร์เลย ช่างบอก ตู้รั่ว จะเปลี่ยนแต่ไม่มีอะไหล่แท้ มีแต่เทียม เลยให้ช่างเปลี่ยนใหม่หมด คือ ตู้แอร์ ไดเออร์ วาว์ลแอร์ เติ่มน้ำยาแอร์ใหม่ โดนไป 3900 บาท แต่ตอนนี้สบายคับ แอร์เย็นมาาก เลย ตอนเที่ยงนี่สบายเลยครับ ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนแล้ว

ร้านที่ทำอยู่แถว The Mall งาม นะครับ

http://matchingcar.com/board/showthread.php?t=1052

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2009
  8. gigalo

gigalo New Member Member

9
    0
    0
    อาการเป็นเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ แต่มีกลิ่นจากข้างนอกเข้ามาด้วยครับต้องทำยังงัยครับ ช่างบอกต้องลื้อconsole หมดเลยท่าทางจะหลายตังค์ช่วยด้วยนะครับ

9. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ตู้รั่วครับ..มันได้แก่เวลาต้องเปลี่ยนตู้แล้วครับ..เบร็ดเสร็จ..5500..ครับ..เปลี่ยนตู้ไหม่..2500..+โน่นนี่..+ค่าไล่ระบบ+ค่าแรง..
    เย็นฉำ่เหมือนเดิมครับ..:D

10. gigalo

9
    0
    0
    พอจะมีทางอื่นบ้างมั๊ยครับ สายพานทามมิ่งก็พึ่งขาด ซวยจริงๆ ตอนแรกไม่เป็นนะครับนึกสนุกดันไปกดปุ่มที่ให้อากาศภายนอกเข้ามาใด้เรื่องเลย:cry::cry::cry:

11. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ไม่ต้องลื้อคอนโซลนะครับ ลื้อเฉลพาะที่เก๊ะใส่ของด้านคนเเล้วก็ที่กั้นตู้แอร์ครับ

12. gigalo

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ

13. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เหมือนกันเลยครับ สรุปได้เปลี่ยนตู้แอร์ใหม่เลย ตอนรื้อออกมาเศษขยะเต็มเลยครับ:cry:

14. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    สามารถทำเองได้ไหมค่ะ ขอรายละเอียดอีกนิดค่ะ

15. ล้างตู้ เติมน้ำยา เย็นเจี้ยบ

16. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    แอร์ตันคับปล่อยไว้นานๆ ตู้จะรั่ว ควรกดปุ่มปิดไม่ให้อากาศภายนอกเข้าเวลาขับผ่านที่ๆ มีใบไม้เยอะๆ หรือฝุ่นเยอะๆ แล้วเวลาก่อนจะจอดก็ไล่ความชื้น ด้วยคับ รับรองอาการพวกนี้จะไม่กลับมา

17. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ให้ร้านทำจะดีกว่านะครับ เพราะน๊อตมันเยอะเหมือนกัน แล้วก็จะได้เติมน้ำยาเช็ครั่วไปด้วยเลย

18. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    รถผมเป็นมีกลิ่น

แล้วที่ผมคิดว่าจะใช่ เวลาขับเร็วๆ ปิดแอร์ แล้วเปิดกระจกนิดหนึ่งมันรู้สึกเหมือนมีลมเข้ามาทางคอนโซนหน้า แล้วกลิ่นเข้ารถ แล้วต้องแก้ไขยังไงหรือว่าต้องทำตอนล้างตู้แอร์ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้