NITTO 3 K รุ่น F11Y ไม่แฟร์ว่ะ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย GT TURBINE, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT TURBINE

GT TURBINE New Member Member

143
    0
    0
    บังช่วยตอบคำถามหน่อยดิ
    รถผม 4D56T turbo std. ดันควอลิฟายเวลาดีเป็นที่ 6 โอเวอร์ออล
    แต่มีรถวางเครื่อง , หรือโมเต็มเหยียด ควอลิฟายเวลาไม่ดีอยู่อันดับกลางถึงท้าย
    พอแบ่งรุ่นเอา 4D56T turbo std. ไปอยู่คลาส x (หรือAเดิม)
    แต่เอาพวกที่ควอลิฟายกินลมชมวิว ไปอยู่คลาส Y,Z (หรือ B,C)
    พอแข่งจริงแม่งใส่กันเต็มตีน บังคิดว่า 4D56T turbo std. มันจะชนะได้ป่ะ
    รถทีมผมแข่งจริงได้อันดับ 8 โอเวอร์ออล แต่ไม่ได้ยืนรับรางวัล
    แต่ไอ้พวกที่ควอลิฟายกินลมชมวิวได้รับรางวัลในรุ่น Y,Z มันแฟร์มั๊ยบัง
    แล้วผลการตัดสินที่มี 2 ครั้ง กรรมการรับรองได้งัย
    อ.ศิริบูรณ์ฯ รับรู้หรือเปล่า อยากให้ รยสท.พิจารณาตรงนี้ด้วย
    ทีมผมถึงแม้จะเป็นทีมใหม่ เป็นทีมเล็กๆ แต่พวกเราเต็มที่กับการแข่งขัน
    แล้วจดหมายที่จะส่งถึงทีมผมอยากให้ส่งให้กับทีมอื่นด้วย
    และโพสท์บน WEB. ด้วย ทุกคนจะได้เข้าใจตรงกัน

2. DonkeY

DonkeY New Member Member

70
    2
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ หวังว่ามีทางออกที่ดีขึ้นนะคับ

3. พี่ครับ คำว่า แฟร์ ไม่มีในรายการนี้หรอกครับ มีแต่ ใครหน้าหนากว่า หน้าด้านกว่า ขับเลวกว่า โกงเครื่อง โกง cc เก่งกว่า ก็เอา แชมป์ไปครับ ผมเครื่อง 1500 ก็ต้องแบกสังขารไปลุยกับพวก 1800 2000 ที่มันขยาย cc มาลงรุ่นเดียวกันกับที่ผมอยู่ แต่ยังไงผมก็ยังชอบรายการนี้อยู่ดี เพราะถ้าเรากินพวกมันได้ โคตรสะใจ บางคนขับรถที่ขยาย cc แมร่งวิ่งอย่างเทพ เมิงจาเร็วไปไหนเนี่ย แต่พอขับรถ cc จริง ไม่ได้ขยาย หรือ โกงมา แมร่งวิ่งอย่างเต่า ชาวบ้านก็เลยรู้ว่า แมร่งไม่เก่งจริงนี่หว่า นี่แหละ มันสะใจตรงนี้ ผมว่าพี่ gt อย่าใส่ใจเรื่องแฟร์ ไม่แฟร์เลยครับ โมให้แรงแล้วไปกินมันดีกว่าครับ ถ้าพื้นฐานเครื่องเราด้อยกว่า แต่กินพวกเหนือกว่าได้มันสะใจครับ ลองพยายามดูครับ แล้วจะรู้ว่าสะใจเป็นยังไง

4. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    รถด้อยกว่าไม่กลัว แล้วที่วิ่งบางคันก็เพื่อนกัน แต่กลัวกติกาขอลผู้จัดครับ ตอนแรกว่าได้โพเดียม ทั้งที่เซ็นต์ชื่อรับรองหมดแล้ว แต่พอประกาศไม่ใช่ อ้าวแล้วที่เซ็นต์ชื่อรับรองผลการตัดสิน.....นั่นใครวะ ก่อนจะออกผลก็ต้องตรวจสอบแล้วเปลี่ยนได้ไง ถ้าจะเปลี่ยนเพราะมีความผิดพลาด มันก็ต้องประกาศใหม่ ต้องเรียกทุกคนมาชี้แจง ไม่ใช่ทำแบบนี้ มันคือศักดิ์ศรีและกำลังใจครับ ถ้วยใบนึงยังซื้อยางไม่ได้เลย
    ถึงได้ว่ารถเยอะขึ้นทุกสนามเลย อีกหน่อยคงมีแต่คนจัดกะกรรมการมานั่งตบยุง

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    โดนใจมากๆเลยครับ........ สุดยอด

6. Smother

1,573
    2
    0
    มาดูกันครับว่าความจริงแล้วแต่ละคนได้ที่เท่าไหร่กันบ้าง

7. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    หวังว่าคงมีคำตอบให้นะครับ...

8. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เข้ามาดูครับ

9. เอาไงกันดีครับ ผมว่าฟ้องท่านเปากันเลยดีกว่า โดนโกงกันชัดๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2009
  10. Zuiie

Zuiie New Member Member

16
    0
    0
    อืม อืมมาแอบดู

11. GT TURBINE

143
    0
    0
    รยสท.ว่างัยดีครับ
    ถ้าหวังจะให้ผมไปร้องเรียนที่ รยสท.ผลก็น่าจะรู้อยู่แล้วว่าจะออกมาเป็นอย่างไร
    เอาเป็นว่า รยสท. น่าจะมีคำตอบที่ดีบน WEB ดีกว่าครับ
    จะได้รู้โดยทั่วกัน

12. Smother

1,573
    2
    0
    พวกเรามันตัวเล็ก เสียงเบา ก็ต้องโดนรังแกเรื่อยไป
    ได้แต่หวังว่าผู้ตัวใหญ่ๆ เขาจะมีความยุติธรรมกันบ้าง

13. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    จัดเลยพี่ไก่

14. toedoe ครับ ผมว่าเอาเวลาไปตัดต่อคลิปแอบถ่ายก่อนดีกว่าครับ อยากดูแล้ว เรื่องแบบนี้เดี๋ยวให้รุ่นใหญ่เขาเล่นกัน ไปเลยไปเลย รีบไปตัดต่อเลย เข้าใจ๊ แล้วอย่าพากย์จนไปมีเรื่องมีราวอีกหน่า ไม่ไหวจะเครีย

15. Smother

1,573
    2
    0
    เซ็งเป็ด
    ยังเซ็งอยู่
    เซ็งได้อีก

เป็นธรรมดา คนดีชอบแก้ไข คนอะไรหายตัวเงียบ

16. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    หุหุ ก็รอดูแล้วกันครับ ขออนุญาติเจ้าของแล้วว่าแซวได้ 55+

17. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    อืมเข้ามาดูครับ

18. Cyber-Asti

Cyber-Asti New Member Member

1,682
    4
    0
    สนามนี้ดันไม่ได้ไป...เรื่องเปนไงมาไง

ยังไงขอให้เคลียกันได้นะคับ

19. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    งงๆอ่ะ เดี๋ยวรอฟังเค้าอธิบายต่อดีก่า

20. Smother

1,573
    2
    0
    ง่ายๆคือ มีนักแข่งหลายคนที่ได้ยืนโพเดียมตามรูปที่แปะไว้ด้านบน มีการเซ็นชื่อรับรองผลการแข่งขันแล้วจากผู้ทรงเกียรติทั้งสามท่าน
    แต่ตอนประการรับรางวัล กลับไม่ใช่ตามเอกสารนั้น เป็นคุณจะรู้สึกยังไงครับ การเรียกนักแข่งมาประชุมชี้แจงก็ไม่มี ถ้าจะเปลี่ยนแปลงการตัดสินก็ควรจะเรียกนัแข่งทุกคนมาชี้แจงให้เข้าใจตรงกันสิครับ ตอนเวลาควอลิฟายออกมา ก็ไม้มีการแบ่ง class ด้วย แต่พอประกาศรางวัลมีการแบ่ง class อย่างชัดเจนตามเอกสารที่มีการเซ็นต์รับรองนั่นแหละครับ แต่พอประการขึ้นรับรางวัล class ไหนเป็น class ไหนก็ไม่รู้มั่วไปหมด จนคนที่รอจะได้รับถ้วยไม่ได้รับไปหลายคน

ราคาถ้วยเทียบไม่ได้กับการเสี่ยงชีวิตลงไปแข่ง เทียบไม่ได้กับเงินที่ทำรถ
    แต่มีความหมายและสำคัญกับนักแข่งที่แข่งด้วยน้ำใจนักกีฬาครับ

พอเจอคำตัดสินแบบไม่มีน้ำใจแบบนี้มันเซ็งครับ

21. GT TURBINE

143
    0
    0
    ทีมเราสู้เต็มที่ แต่ผลการตัดสินถึง2ครั้งที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง มันคืออะไร
    อยากให้บัง(อดิศักดิ์ มะซอ) และรยสท. ออกมาอธิบายด้วยครับ

22. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    รอการชี้แจงครับอยู่ครับ...

23. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    รอฟังคำตอบเหมือนกัน....น่าจะมีคำอธิบายที่ดีนะ

24. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    มาดูครับ

25. Smother

1,573
    2
    0
    ไม่มีหรอกครับคำตอบ
    รายการของเขา กติกาของเขา แล้วสุดท้ายคอยดู ว่าเขาจะเป็นไง 555

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:38:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:38:39 ----------

ไม่มีหรอกครับคำตอบ
    รายการของเขา กติกาของเขา แล้วสุดท้ายคอยดู ว่าเขาจะเป็นไง 555

26. GT TURBINE

143
    0
    0
    ยังรอคำอธิบายจาก K.อดิศักดิ์ มะซอ และ รยสท.อยู่นะ
    ใครอยู่ใกล้ช่วยบอก 2 ท่านนี้ด้วย

27. ทีมฝรั่งรถสีแดง ไม่เข้าปาร์คเฟิมม์ ยังยืนที่ 1 เลย

ผมว่าผมเห็นรุ่น F3s ทีมฝรั่งรถสีแดง เข้าที่เท่าไหร่ไม่ทราบนะคับ แต่ที่เห็นอย่างเดียว คือ เค้าไม่เข้า

ปาร์คเฟิมม์ ไม่ต้องตรวจยาง ไม่ต้องตรวจเครื่อง ไม่ต้องมาขอโทษใคร ไม่ต้องถ่ายรูปร่วม และที่สำคัญ ทีม

นี้เค้าไม่ต้องบวกเวลาด้วย " แล้วถ้าผมไม่มีทีม ผมทำด้วยได้ป่าวคับ " แต่ที่แน่ ๆ เค้ายืนที่หนึ่งของรุ่นนี้

งั้นครั้งต่อไปผมเข้าเส้นมีอันดับ แล้วเกิดแกล้งเสียบ้าง (ผมใส่ยาง FEDERAL เครื่อง B 18 ) แต่ผมไม่มีทีม

ผมจาได้รับถ้วยมั้ยคับ ????

< นักแข่งคับ เข้ามาแล้วอย่าเพิ่งกลับ PIT นะคับ มาปาร์เฟิมก่อนนะคับ ไม่มาไมีมีเวลาให้นะคับ >

28. Smother

1,573
    2
    0
    นั่นปะไร กติกาอย่างงี้ ใครเนียนได้เปรียบ

29. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ทำใจครับผมพูดกลางๆนะ ผู้จัดเค้าเผด็จการทุกที่แหละครับ เพียงใครจะรับได้แค่ไหน......

การรวมกลุ่มเป็นสิ่งเดียวที่ทำได้ครับหากเรารวมกันเป็นกลุ่มเป็นก้อน เค้าจะมองเราเป็นเค้กก้อนใหญ่ จะกินก็ต้องเอาใจหน่อย

พวกขนมเปียกปูนน่ะอย่างกระป๋องเอ้ยกระบะมันไม่สนหรอก.........แต่ขอโทษพวกผมน่ะมาเป้นแพ็ค ไปเป็นแพ๊คครับบัง....

ไม่ง้อนก็ได้... กลัวที่ไหน อย่างมากก็ไปแข่งออโต้ครอส กรั่กๆๆๆ

30. Smother

1,573
    2
    0
    อ้าว........มีที่ระบายไปแข่งครอสนี่เอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้