จัดงานเล็กๆ sporTTruck TitaN One MakeRace

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย p_sutipoj, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    sporTTruck TitaN One MakeRace

รูปแบบการแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ ที่สนามพีระ เซอร์กิตอินเตอร์เนชั่นแนล พัทยา จัดโดยกลุ่มคนรักรถกระบะ Spottruck เนื่องกระเห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ นิยมใช้รถกระบะ มิตซูบิชิ ไททัน เป็นจำนวนมากก็เลย มีความคิดที่จะจัดการแข่งขันนี้ขึ้น เพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น การปรับแต่งรถ ทำความรู้จักกันและ เป็นการตอกย้ำกระแสการใช้รถกระบะ ไททันที่นำมาแต่ได้สวย เตี้ย แรง ทนทาน

การแข่งขันจะจัดขึ้นในรายการ "Super Club" ในเดือน ตุลาคมนี้ ที่สนามพีระเซอร์กิต กติกาการแข่งขัน จัดเป็น 2 รุ่นใหญ่ ด้วยกันคือ ....มืออาชีพ และมือสมัครเล่น น่าจะแบ่งตามรถครับ รถที่แข่งในรุ่น super car หรือ protruck จะเป็นมืออาชีพ ส่วน หน้าหใหม่ไฟแรงก็เป็นมือสมัคเล่น กติกาส่วนที่เหลือจะแจ้งให้ทราบกันอีกทีหนึ่งนะครับ

ประเด็นสำคัญคือนอกจากถ้วยรางวัลแล้ว 50% ของค่าสมัคร จะนำมาเป็นเงินรางวัลให้กับ 1-3 ของผู้ชนะในรุ่นนั้นๆ ครับ.......... รับประกันโดย โค้ชเจี๊ยบ

2. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    มันส์โลด เอารุ่นอื่นมามั่งสิครับโค๊ช :D

เอารุ่นที่เค้าโฆษณาว่า "ผมใช้มาแล้วพิสูจน์มาแล้วด้วยตัวผมเอง" อะ อิ อิ :D

แก้ไขล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  3. จะเอาหรือเปล่าล่ะครับ น้องสุดหล่อ เดี๋ยวจัดให้ รุ่นนี้มีรถอยู่เยอะเลย 555

4. โค๊ชครับผมกำลังจะออกไทรทันพอดีเลย ผมเอาด้วยคนครับผม เต็มที่เลยครับโค๊ช

5. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ดันไปครับ...........ตามกระแสอาทิตย์ที่ผ่านมา TITAN แชมป์ super commonrial ทั้ง 2 สนามเลย

6. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

จัดมาเลยครับพี่ เอาแบบ ONE MAKE RACE เลยก็ได้พี่หนุกหนานดี แบบว่าห้ามทำเครื่องเลยสเป็คโรงงานอะ จะได้ไม่หาว่าผมซุ่มอีก :D :D :D

7. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    มี 4jk1 only ไหมพี่ อิอิ

8. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    เฮ่อ......strada อย่างเราเขาไม่แล ทั้งงานมีคันเดียวยังไม่แลอีก

9. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มีอีกงานนึงคือ.....กระบะเอ็นดูรานซ์..........วิ่งประมาณ 1ชั่วโมงครับ ได้หมดรถทุกรุ่นทุกยี่ห้อ แต่เป็นกระบะก็พอครับผม........

วิ่งกันครบ 1ชั่วโมง + 1รอบ ใครเข้าก่อนก็รับแชมป์ ถ้วย+เงินรางวัลตั้งไว้ 20000บาท ไม่รู้จะคุ้มไหม แต่ว่า อยากจัดให้เป็นเหมือนงานประเพณีครับผม............ บ้าหรือป่าวไม่รู้ครับ แต่ก็น่าสนุกดีนะ ผลัดกันขับก็ได้2คน3คนได้หมด

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ลงไหมครับพี่ก้อง.............

ปล. ได้จดหมาย 3 K ป่าวเค้าจ่าหัวถึงพี่ก้องด้วยว่า มีคน2 คนที่ไม่เข้าใจกติกา ของรุ่นนี้...........

ขำดี คนแรก พี่ก้องแน่ๆ แต่ที่ขำกว่า คนที่2น่ะ ไม่รู้ใคร เอิ้กๆๆๆๆๆกรั่กๆๆๆ

11. Smother

1,573
    2
    0
    ยังไม่ได้กลับบ้านครับ ไม่รู้เหมือนกัน ว่าไปถึงที่บ้านหรือยัง งานจะเข้าก็ไอ้ที่มีจดหมายไปที่บ้านนี่แหละ

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    กรั่กๆๆๆ แอบแข่งอีกคนล่ะ ผู้ใหญ่นี่ไม่เข้าใจวัยรุ่นเลยนะเนี่ย

บนถนนก็ไม่ปลอดภัย แข่งในสนามก็ไม่สนับสนุนอีก............

13. Smother

1,573
    2
    0
    ไม่ได้แอบครับพี่เจี๊ยบ แค่ไม่ได้บอก
    อยากแข่ง endurance แต่ไม่มีรถนะคับ

14. Smother

1,573
    2
    0
    ไม่ได้แอบครับพี่เจี๊ยบ แค่ไม่ได้บอก
    อยากแข่ง endurance แต่ไม่มีรถนะคับ

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    หัวเดี่ยวไปไหนอ่ะครับ..........วิ่งได้นะ ตั้งเขื่อน บนกระบะท้ายเลย วิ่งได้สบายอยู่แล้วครับ

16. Smother

1,573
    2
    0
    รถยังอยู่แต่เปลี่ยนเจ้าของคับ เขาไม่อนุญาต
    อนุญาตแค่ nitto 3k กะ superclub ครับ

---------- Post added at 21:09:18 ---------- Previous post was at 21:08:57 ----------

รถยังอยู่แต่เปลี่ยนเจ้าของคับ เขาไม่อนุญาต
    อนุญาตแค่ nitto 3k กะ superclub ครับ

17. รีบๆๆสมัครกันนะครับกับ คนรักไทรทัน

18. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0
    แหม มาแซวนะตาก้อง

เดี๋ยวตาก้องจะเอา D-Max ลงคับพี่เจี๊ยบ

19. Smother

1,573
    2
    0
    สรุปว่า d-max ลงแน่นอนครับ
    วิ่งขำๆ

20. OLAN SS

OLAN SS New Member Member

2
    0
    0
    ระบบการจัดการไหวหรอครับ สักแต่จะจัดดูงานใหญ่ๆเอาไว้เป็นตัวอย่างสิครับ งานเล็กๆคุณยังทำได้ไม่ดีเลย

21. ใครเอ๋ยเรารู้นะ 555 เอาน่ะแค่งานเล็กๆๆ

22. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    กลับไปอ่านหัวข้อก่อนเหอะคับ เขาบอกว่างานเล็กๆไม่ใช้งานใหญ่

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    งานเล็กๆ อ่านไม่ออกหรือไงนะ แต่ว่า ก็ดีกว่างานใหญ่ที่เอาแต่ตังค์ ไม่คิดถึงสังคมเลย พวกผมเอามันส์น่ะครับไม่คิดไรมาก รักที่จะแต่งรถ รักที่จะขับรถ ไม่ได้รักที่จะหาผลประโยชน์อย่างเดียว..........อย่าเห็นแก่ตัวซิครับ งานเล็กๆแต่มีรถวิ่งเยอะนะครับ

ผมไม่รู้หรอกว่าใคร อีกอย่างผมก็จะได้พูดถึงใครก็ไม่รู้เหมือนกันน่ะ.5555 คิดมากไรครับ วงการก็มีกันอยู่แค่นี้น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า
    ผมไม่แคร์หรอกครับเพราะผมเช้าใจนักธุรกิจ "ธุรกิจก็คือธุรกิจ" พอใจก็ซื้อไม่พอใจก็ไม่ซื้อ แต่ระวังนะครับถ้าขายแต่ไม่มีใครซื้อเนี่ย เค้าเรียกว่าผีขนุนนะคับ.... งงครับ พูดเองงงเอง เกี่ยวไรกันก็ไม่รู้

24. งานเล็กๆๆๆเข้าใจไหมครับ

25. แหมโค๊ช พูดได้คมคายมาก ว่างๆๆจะไปหัดบ้าง

ปล. งานของพวกผมเป็นแค่งานเล็กๆๆกันจัดกันแค่เอามัน เอาเพื่อนพ้อง รักที่จะแข่ง ธุรกิจมันคงไม่ใช่อย่าได้เข้าใจผิดกัน เห็นเข้าใจผิดกันมามากพอแล้ว มีอะไรโทรมาถามผมได้นะจ๊ะ จะบอกให้

26. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    งานเล็กๆ ขำๆครับ ค่าสมัคร 2000 เอง ใหญ่ตรงไหน

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไม่ถึงไม่ใช่หรอ...... 500 เองนินา

28. Smother

1,573
    2
    0
    ถ้าเอา logo tritan ไปแปะ isuzu วิ่งได้มั้ยงานนี้อะ

29. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้ เอาป่าว.....

---------- Post added at 10:42:22 ---------- Previous post was at 10:42:00 ----------

.5+++++5++.++++5++

---------- Post added at 10:42:37 ---------- Previous post was at 10:42:22 ----------

.5+++++5++.++++5++

30. AONO_KUNG

AONO_KUNG New Member Member

487
    0
    0
    ผมกับตาก้องเพิ่งกลับมาจาดเทพนคร
    ฝนตกเลยไม่ได้เข้าไปทัก coach เลย
    นั่งดูอยู่บนอัฒจรรย์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้