รู้มั้ย ล้อที่อยู่ท้ายรถง่ะ หนักกี่กิโล **อัพเดท การ์ตูน

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    ว่างๆเลยเอาไปชั่งดู โห....8โลกว่า ยางก็ 8โลกว่า :eek:
    เลยเอาล้อ 14" ที่เคยใส่ง่ะ มาชั่งดู 6โลกว่าเอง ต่างกันตั้ง ยี่สิบ% งานนี้เลยต้องเอาล้อ14" มาใส่เป็นล้อท้ายรถแทนครับ
    แต่ใส่เฉพาะตอนไป ตจว.นะ อยู่บ้านเอาออก ให้รถเบาขึ้นหน่อย ม่ายไหว ม่ายไหว น้ำมันที่นี่ ทะลุ30บาท/ลิตร แล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    มันมีขายล้ออะไหล่ วงเล้กๆ แต่ไม่รุ้ ดีไหม

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ล้ออะไหล่เหลืองเลยครับ เบาแน่ๆ :D:D

4. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    มันเป็นล้อบางๆ ไม่รู้ว่าหนักเท่าไหร่ แต่คงเบากว่าล้อ 14 นิ้วเดิมๆ แน่
    ราคาแล้วแต่ร้าน ว่าเคี้ยวแค่ไหน ส่วนผมซื้อมา 700 ที่เชียงกง
    จัดไป แบงค์

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่ล้อ อะหลั่ยเหลือง ครับ เบาขึ้นเยอะ

6. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    มันหนักแบบนั้นเลยเหรอเนี่ย สงสัยต้องเอาออก

7. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^....โห้!!!หนักอย่างงี้นี่แอง :eek:
    ^....................ดีแล้วน่ะที่เอาออกตั้งนานแล้วแต่เอาตู้เครื่องเสียงมาใส่หนักกว่าอีก...:D รวมๆๆแล้วเกือบร้อยโลเห็นจะได้ว่าแล้วทำไมวิ่งไม่ออก----->:D

8. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ของต้องเอาไปชั่งบ้างแล้วมั้งคับ ล้ออะหลั่ย ขอบ16+ยาง205/45R16
    เลี่ยงไม่ได้คับ เอาล้อเล็กกว่านี้ใส่ไม่ได้เลย ต้องทนหนักกันต่อไป

9. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ล้ออะไหลเหลืองๆเบาแน่นอนคับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้