ลูกปืนหน้าแตก จานเบรคแย่แล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย payayam, 3 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. payayam

payayam New Member Member

702
    13
    0
    ถ้าเปลียนยกดุม ของ neo ต้องแปลงใหมคับ หรือของ รุ่นใหนดีคับ แนะนำหน่อยคับ (ข้างหน้าคับ) ขอบคุณคับ

2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ไม่ต้องแปลงเลยครับใส่ได้เลย
    เปลี่ยนดุมตัวนี้ก็รอใส่ R32 ได้เลยครับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    เท่าไหร่ ครับ พี่ เบิ้ม ??

4. เปลี่ยนมาแล้วเหมียนกัน ใส่ได้เลย รอผ้าเบรคหมดอย่างเดียว ก็ได้ใส่ R32 กะเค้ามั่งแล้ว
    ราคาพันกลางๆ - ปลาย ต่อคู่คับ ตามเชียงกงทั่วไป หรือให้ตาเบิ้มจัดให้ก็ได้

5. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    ไม่แน่ใจว่า ถ้าลูกปืน แตก จานเบรก จะเปนไงหรอครับ เหมือนของผมก็จะแตกเลย ช่วยบอกนห่อยนะคับ อาการของมัน

6. buem

2,764
    75
    0
    ราคาคู่นึงไม่เกิน 1800 ครับผม

7. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    อาการมันเป็นยังไงหรอครับ ถึงรู้ว่าลูกปืนหน้าแตก

ไม่รู้รถผมเป็นด้วยอ่ะป่าว

(แบบว่ามือใหม่)

8. buem

2,764
    75
    0
    เวลาวิ่งมันจะดังครับ
    เวลาเลี้ยวก็ดังครับ
    น่ารำคาญอย่างมากมายครับผม
    ภาพด้านล่างครับดุมนีโอ มี 3 รุ่นนะครับ
    มี 4 รู 100
    4 รู 114
    5 รู
    ที่ผมใส่เป็น 4 รูร้อยครับ
    ต้องเจียปีกนกทิ้งนิดนึงครับ ไม่งั้นติดจานนะครับ เวลาใส่ r32 นะครับ
    ถ้าใส่ปกติไม่ต้องครับ

9. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คุณ เบิ้ม ดุม NEO แบบ 5 รู
    มัน 5 รูเท่าไหร่ ครับ
    5 รู 114.3 รึเปล่าครับ

แล้วด้านหลัง มันใส่ Disk 5 รู 114.3 ได้รึเปล่าครับ
    :)

10. เห็นเค้าเปลี่ยนกันก็อยากเปลี่ยนมั่งจังเลย...แต่ไม่มีกะตังอ่า....เศร้า

11. buem

2,764
    75
    0
    ผมไม่แน่ใจนะว่า 5 รูอะไร ครับ แต่ผมยังไม่เคยเห็นเอาเข้ามานะ
    แต่พี่เค้าบอกว่าต้องเอามาแปลง
    แต่ถ้าเป็นอีก 2 รุ่น จับยัดอย่างเดียวเลยครับ
    ส่วนด้านหลังยังงัยก็ต้องแปลงครับ
    ไม่มีตรงรุ่นมันเลยครับ

12. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  13. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ขอถามต่อนิดนะครับ

แล้วดุมนีโอนี่จะใส่กับหัวเพลาด้านนอกของ nv เลยได้หรือเปล่า หรือต้องเปลี่ยนหัวเพลาครับ

14. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    เมือวานก็เอารถไปซ่อมมาครับหมดไป 3850 บาท อาการลูกปืนหน้าข้างซ้ายแตก ยางหุ้มเพลาขาด ลูกยางรองปีกนกเปลียนใหม่ทั้ง2ข้าง แล้วก็เปลียนปั้มติ๊กอีก 1ตัว วิ่งแต่แก็สไม่ยอมวิ่งน้ำมันเลย พัง เซ็งเลย

15. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ทามจายหน่อยคับพี่หลอมคับ เป็นตัวอย่างให้น้องๆเค้าศึกษาคับว่า ต้องสลับมาวิ่งน้ำมันมั่งคับอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้