รถไม่ค่อยได้ใช้ควรเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกกี่เดือน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Apple, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    รถเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแบบ Fully Syn ใช่ไม่ถึงหมื่นโลเลยจะปีนึงแล้ว
    ยังได้แค่ 5000 โลเองควรเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกกี่เดือนคราบ :confused::confused::confused::confused:

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ตามระยะหรือทุกๆ6เดือนคับ แล้วแต่อันไหนถึงก่อนคับ เพราะเมื่อน้ำมันเครื่องโดนความร้อนจากเหล็ก โดนอากาศและอื่น มันจะมีปฏิกิริยากระทำต่อน้ำมันเครื่องคับ ไม่เหมือนที่มีนถูกซีลไว้ในแกลลอนคับ

3. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    รถผมก็ไม่ค่อยได้ใช้ เปลี่ยนทุก ๆ 3-4 เดือน ถึงแม้ยังไม่ถึง during

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อันไหนถึงก่อนเปลี่ยนอันนั้นแหละครับ..:):):)

5. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เข้ามาดูด้วย.. แต่ของผมไม่เคยใช้จนครบระยะทั้ง2อย่างเลยสักทีครับ :D

6. ตามที่พี่โอว่ามาเลยครับ

อีกอย่างน้ำมันเครื่องมันก็มีอายุของมันครับแค่แกะฟอยบนฝาก็นับ 1 แล้วครับ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รถแข่งผมปีนึงวิ่งไม่ถึง 5,000 โล แต่ผมเปลี่ยนทิ้งทุกๆปี (12 เดือน) คับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    น่าจะ6เดือนคับ ถ้าจอดไว้แล้วไม่ได้ใช้ ถ้าใช้งาน ของผมทุก5000กิโลคับ

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เปลี่ยนเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้