ช่วยด้วยครับ..มีเสียงดัง.."แต็ก..แต็ก..แต็ก."..ตอนวอร์มเครื่องคราบบบ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย narong_joy99, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ช่วยด้วยครับ..มีเสียงดัง.."แต็ก..แต็ก..แต็ก."..ตอนวอร์มเครื่อง...ดังเป็นจังหวะเลยครับ
    ดัง.".แต็ก..แต็ก..แต็ก.แต็ก..แต็ก..แต็ก."..สักพัก..ตรงบริเวณ..ลูกลอกสายพาน..ด้านหน้า(ตรงลูกลอกสายพานแอร์)..แถวๆนั้นครับ..ที่สำคัญตอนนี้รถผมแอร์เสียอยู่ครับ..ไม่รู้จะเกี่ยวกันไม้...มีไครเคยเป็นบ้างครับ..เป็นกังวลมากครับ..ขอบคุณชาว..EK..ล่วงหน้านะครับ...:confused:

2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ไม่รู้ เป็นที่ คอมเเอร์คตรงลูกปืนหน้าครัช หรือป่าวนะครับมันจะมีเสียงดัง เเอ๊ดๆๆๆ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    น่าจะวาล์ว ไม่ก็ ไฮโดรลิควาล์ว อ่ะครับ เพราะดังเป็นจังหวะแบบนี้

ดังเฉพาะตอนเย็น พอร้อนแล้วไม่ดัง งี้ป่ะครับ

ลองดูครับ ตั้งวาว 300 บาท ถ้าไม่หาย ก็เปลี่ยนไฮโดรลิควาล์ว

4. narong_joy99

narong_joy99 New Member Member

57
    7
    0
    ช่ายครับ..เป็นเฉพาะ..ตอนเครื่องเย็น..พอวิ่งไปสักพัก..เสียงจะหายไปเองครับ....ขอบคุณมากครับ..น่าจะใช่เนาะ..ไว้ทำพร้อมแอร์ที่เดียวเลยละกัน..เนาะ..(ฮือ..ฮือ..เสียตังอีเแย้ววว).ฮ่อยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้