จะขายเครื่อง จะต้องทำงัยบ้างครับ ( ไปเปลี่ยนเครื่องมา แต่ยังไม่ได้แจ้ง) (รถยังเป็นชื่อไฟแนช์อยู่)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vikorn72, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    จะขายเครื่องต่อ จะต้องทำงัยบ้างครับ คือผมว่างเครื่องใหม่มา แต่ยังไม่ได้แจ้งเปลี่ยนเครื่องใหม่ แต่เครื่องเก่า ลงขายได้แล้ว ต้องทำงัย มีใบซื่อขายให้คนที่มาซื้อหรือป่าว (รถยังเป็นชื่อไฟแนช์อยู่)
    รบกวนหน่อยครับ วันศุกร์นี้เขาจะมาเอาเครื่องเดิมผมแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    ถ้าเอาแบบถูกต้อง คุณก็ต้องไปแจ้งเปลี่ยนเครื่องที่ขนส่งก่อน(ยืมเล่มหรือไปกะไฟแนนซ์) ท้ายเล่มก็จะมีรายละเอียดเครื่องใหม่ย้ายเข้า เครื่องเดิมย้ายออก แล้วก็เอาสำเนาตรงเครื่องย้ายออกนั้นให้กับคนที่มาซื้อเครื่องเดิมคุณไปอะคับ แล้วทำใบซื้อขายจะเขียนหรือพิมพ์เองกะได้ มีรายละเอียดเลขเครื่อง ราคา ชื่อผู้ซื้อ ผู้ขาย เซ็นต์ทั้งสองฝ่าย แนบสำเนา ปชช ทะเบียนบ้าน ของผู้ขาย เพื่อจะให้เค้าเอาไปแจ้งลงเล่มของเค้าเหมือนกัน

ถ้ายังไม่เคลียร์ลองโทรมาคุยกันคับ 0865562482 top :D

3. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    ขอบคุณ คุณ top มากครับ อย่างนี้ผมก็ทำใบซื้อขายมี เลขเครื่อง และ สำเนาบัตรเขา กับผมก็ได้ใช้ไหมคับ

4. Yanu

Yanu New Member Member

60
    1
    0
    จัดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้