ถามเรื่องกรองเปลือย (อีกทีครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย w2000, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ถ้าราคาไม่ใช่ประเด็น อยากรู้ว่าในยี่ห้อเดียวกัน อยากรู้ว่ากรองเปลือยแบบผ้า cotton อัดแน่น กับกรองสแตนเลส แบบไหนกรองฝุ่นได้ดีกว่าครับ (เอา Oil Filter มาพ่นดักฝุ่นละเอียดทั้งคู่)

2. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่พูดถึงเรื่อง น้ำยาดักฝุ่นนะครับ

กรองผ้า กรองฝุ่นดีกว่าเลส

กรองเลส อากาศโฟล์วดีกว่าผ้า

พี่กานบอกว่า จะใส่กรองเปลือยให้ดี ต้องกั้นห้องด้วย

ปล.ผมยังไม่เคยเห็นใครใส่กรองเลสร่วมกับน้ำยาดักผุ่นนะครับ

หรือมีแต่ผมไม่รู้

3. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ผมใส่กรองสแตนเลสอยู่ครับ เสียงเวลาดูดอากาศดังดี ถอดล้างกี่ทีก็ได้

แต่มันกรองพวกฝุ่นได้น้อยกว่ากรองผ้านะ แต่อายุการใช้งานน้อยกว่าสแตนเลส แต่ใช้มาตั้งนานก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

ส่วนถ้าจะใส่ก็ตามที่เฟริสบอก หาตำแหน่งที่ลมมันสามารถเป่าเข้ามาได้ หรือถ้ากั้นห้องได้ก็ดีครับ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    เรื่องทำให้ เครื่องยนต์แรง ขึ้น จาก กรองเปลือย อากาศ มันไม่ได้ เป็น ปัจจัย เดียวนะครับ
    ขึ้นอยู่กับ เชื่อเพลิงด้วย ทุกอย่าง ส่วนผสม ต้องพอดีและ ลงตัวครับ
    เลือกกรองเปลือย แน่นอนอยู่ว่า อากาศเข้าไปได้มากกว่า แต่ที่สำคัญ ฝุ่น ก็ เข้าไปได้มากกว่า
    ทำให้ เครื่องยนต์ สกปรก อายุการใช้งานสั้นลง ถ้าไม่ปรับจูนเชื้อเพลิง และ การเผาไหม้ แนะนำ กรองอะไรก็ได้ที่ทำให้ อากาศ
    เข้าไปมากกว่ากรอง กระดาษ ก็ ได้ครับ ( ความคิดสับสน เดี๋ยวของ เรียบเรียงใหม่ ) ถามผู้รู้ ท่านอื่น ดีกว่า

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ของ HKS แบบแผ่นใส่แทนกรองเดิมเลยครับ

6. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ขอบคุณครับ แต่กล่องกรองอากาศมันแตกไป 2 หนแล้ว หาอะไหล่ยาก แล้วราคาแพงไป เลยมาใส่กรองเปลือยแทน

7. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    กรองเปลือยฝุ่่่นเข้าเยอะนะ ต้องล้างแอร์โฟร์บ่อยขึ้นนะ.,

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้