ดูยังไงว่าแม็กแท้ไม่แท้

การสนทนาใน 'Click Club' เริ่มโดย monster93, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. monster93

monster93 New Member Member

7
    0
    0
    พอดีตอนนี้กะลังจะได้แม็กแอร์น่ะครับ

เลนอยากจะถามว่ามีวิธีดูมั้ยว่าอันไหนแม็กแท้(หมายถึงEnkaiเบิกศุนย์)

อันไหนไม่แท้

แร้วสามารถใส่ได้เลยโดยไม่ต้องแปลงอาไรเลยใช่ป่าวครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  2. HS7QBT

HS7QBT New Member Member

297
    3
    0
    ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลง และแมกซ์เทียมก็ไม่มีหรอกครับ ความต้องการยังมีไม่มากขนาดทำแมกซ์เทียมออกมาขาย สบายใจได้ครับ

แต่ถ้าเป็นล้อของรถยนต์ก็ไม่แน่ ก็อปแหลก เหมือนเด๊ะ

3. baitong-click

baitong-click Member Moderator VIP

378
    7
    18
    ถูกต้องแล้ว เท่าที่ทราบไม่เคยห็นของก๊อป ใส่ได้เลย

4. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    เอ่อ แม็กแท้ติดรถจะมี คำว่า honda กะ enkei ที่ก้าน ครับ

ถ้าเป็นของก็อบ จะเป็นของracing boy เหมือนเปี๊ยบบบบ
    แตกต่างกันที่คุณภาพกับราคาครับ

5. HS7QBT

297
    3
    0
    เหอ เหอ Racing boy ไม่ใช่ของก็อปนิ เสียศักดิ์ศรีหมด ถ้าก็อปก็ต้องโคลนนิ่งออกมา ขนาดและลายเหมือนๆกัน แต่นี่ไม่ใช่นะ
    แค่คุณภาพสู้งาน OEM ไม่ได้แน่นอนครับ คอนเฟิร์ม

6. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    มันมีรุ่นที่เหมือนเปี๊ยบเลยพี่ต้อม สีดำด้านเหมือนกันด้วย

ซึ่งผมเกือบจะซื้อแล้วเพราะนึกว่าของแท้ ดีที่หันไปเห็น ตรงก้านมันก่อน อ่ะ

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของแท้ ต้องใส่ได้เลยครับ

และที่สำคัญ ENKI ครับ ปั๊มที่ล้อเลย และ คำว่า HONDA ครับ

และสีจะด้านเหมือนงานยิงทรายครับ ไม่มันเงา

8. monster93

monster93 New Member Member

7
    0
    0
    พอดีไปได้มาแร้วคับ

แต่อยากรุ้ว่า

ผมเอาไปสับกับเค้าอ่ะคับบวกเงิน1พันแพงมั้ยคับ

ของผมแมกคลิกไอ แต่ของเค้าก้ใหม่คับเค้าบอกว่าเบิกศูนมาเลยยางยังใหม่อยุเลย

พอดีเค้าเปงเมสเซนเจอร์แร้วเค้าเอาไปใส่คลิกคาบูเค้าบอกมันกินน้ำมันขี่ไม่พริ้วนะ

แต่ได้มาแร้วก้อดีใจ แต่อยากรุ้ไว้เปนวิทยาธาน

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ้าเบิกใหม่ จาก 0 เลย คุ้มมากๆ ครับ

ตอนที่ผมซื้อ แม็กแอร์ พร้อมยาง >6800 ครับ เบิกศูนย์ ใช้ Honda VIP การ์ดซื้อ

10. HS7QBT

297
    3
    0
    โทษทีอ่ะเก่ง สงสัยมีของเทียมแล้วจริงๆ ทำกันได้นะ

ป.ล. เสียเงินเพิ่มพันหนึ่ง เป็นผม ผมไม่เอา >>>>>>>>>>>>>>>>>>>> ก็บ้าแล้ว

จัดไปอย่าให้เสีย เอาหล่อๆ แล้วถ่ายรูปมาลงเลยครับ

11. tei1992

tei1992 New Member Member

208
    1
    0
    ผมเป็นแม็กเดิม ENKEI ดำด้าน ถ้าผมจะพ่นดำเงา ใช้สีสเปร์พ่น สีมันจะติดมั้ยครับ เพราะผมรู้สึกว่า ล้อหลังมันจะร้อนมาก เวลาวิ่งไกลๆอ่ะครับ

12. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    ซื้อเลยครับแม็กแอร์ แท้แน่นอนไม่มีเทียม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้