อยากทราบวิธีตรวจเช็คไฟรั่วเบื้องต้นครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย minky, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. minky

minky New Member Member

44
    3
    0
    เราจะมีวิธีตรวจเช็คไฟรั่วเบื้องต้นได้อย่างไรบ้างครับ เพราะไม่แน่ใจว่าใช่ไฟรั่วหรือเปล่า ไม่ได้ใช้รถ 1 วัน เช้ามามีไฟโชว์แต่สตาร์ทไม่ติด (ต้องพ่วง)

2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ให้ร้านไดร์ เช็คน่าจะดีกว่า น่ะครับ :D

3. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    พอได้ครับ ถอดขั้วลบออกครับ เอาเทสเเลมป์ผ่านระหว่างบอดี้รถกับขั้วเเบตครับ ถ้ามีไฟขึ้นก็รั่วชัวร์ครับค่อยๆไล่หาทีละจุด เเต่ทางที่ดีร้านได เช็คง่ายครับจบไม่กี่บาทครับ

4. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ตามนั้นครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้