เรื่องน้ำมันหยดใต้ท้องรถ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Crazy_m, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    รบกวนถามพี่ๆ หน่อยครับ

ตอนเช้าๆ สตาร์ทรถ แล้วลองก้มไปดูใต้ท้องรถ(ด้านหน้าๆ หน่อย ใต้ห้องเครื่อง) จะมีน้ำมันหยดอยู่
    แต่พอขยับรถนิดนึง (ถอยหลังไปหน่อยนึง) น้ำมันมันก็ไม่หยดแล้ว

เลยอยากจะรบกวนถามพวกๆ พี่ ว่ามันปกติรึเปล่าอ่ะครับ

2. killerman_47

killerman_47 New Member Member

412
    2
    0
    ไม่ปกติแล้วละครับ ลองใช้แม่แรงยกรถแล้วตรวจเช็คดูครับว่ามาจากจุดไหน ดูไม่ยากครับถ้ายกขึ้นแล้วลองมองหาที่มาครับดูครับอาจจะไม่มีอะไรมากนะครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ลองดูที่ตรงอ่างเครื่อง เป็นสี่เหลี่ยมไม่ใหญ่มากสีดำๆ หรือบริเวณน็อตถ่ายนำมันเครื่อง - น้ำมันเกียร์ ครับ หรืออีกที่ คือฝาวาวล์ ครับ ของเพื่อนผมเคยซึม ไหลย้อยไปถึงข้างล้างเลย

4. ตามนั้นครับ.....หากพบอะไรผิดปกติรีบพาไปพบแพทย์นะครับ........จะได้รับยาต้านทัน(เกี่ยวกันมั้ยเนี่ยะ)

5. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ลอกเช็คสวิทช์น้ำมันดูด้วยนะครับ เสียบ่อยครับ ตัวละ 200 - 300 บาทครับ ถ้าเสียน้ำมันจะหยดครับ

6. Crazy_m

93
    0
    0
    ขอบคุณครับ จะลองไปพบแพทย์ดู (555)
    เดี๋ยวลองไปเช็คกับร้านดูอีกที เพราะหยดลงมานิดหน่อยตอนสตาร์ทเครื่องช่วงเช้า พอขยับรถ นิดนึง ก็ไม่หยดและ

7. Crazy_m

93
    0
    0
    แวปไปถ่ายรูปมาซะเลย ใครรู้บ้าง ช่วงสงเคราะห์หน่อยครับ

ไม่สตาร์ทรถ ไม่หยด สตาร์ทรถ(ถ้าไม่ขยับ)มันจะหยด (ถ้าขยับ เดินหน้า-ถอยหลังนิดนึง ก็หยุด)

ใครรู้รบกวนช่วยตอบหน่อยครับว่ามันเป็นอะไร

8. อื้อหือ....เยิ้มไปหมดเลยครับ....สงสัยจะติดเชื้อแล้วครับ..รีบพาไปพบแพทย์เฉพาะทางเลยดีกว่าครับ....

9. Crazy_m

93
    0
    0
    เหอๆๆ พอดีเพิ่งสังเกตุเห็น

ครายยยยยย รู้ๆๆๆๆ ช่วย ตอบ T คร้าบบบบ

10. didomon

2,380
    2
    0
    สายน้ำมันพาวเวอร์รึป่าว 2 เส้นขนานกันมาอย่างนี้
    ไม่แน่ใจนะครับ รูปมันดูไม่ออกเลย
    เดาเอานะ ถ้าเป็นตัวนี้ก้อหาเข็มขัดรัดสายมาสวมอีกสักตัว

11. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ดูจากสี น่าจะเป็น น้ำมันเพาเวอร์ หรือเกียร์ออโต้นะครับ

รีบนำไปพบแพทย์ด่วนครับ :):):)

12. Crazy_m

93
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเข้ามาตอบนะครับ

คืนนี้เดี๋ยวหาเข็มขัดก่อน ไม่งั้นพรุ้งนี้ค่อยไปคลายของเก่าแล้วลองรัดดูอีกทีว่าจะหยุดป่าว มะรุ ต้องลอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2009
  13. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ผมว่าน่าจะเป็นสายน้ำมันเพาเวอร์ครับ

14. Crazy_m

93
    0
    0
    ขอบคุณครับ ไปไขปลดเข็มขัด แล้วไขเข้าอีกรอบ หยุดไหลละครับ

หง่ะ ไม่รุ้รั่วไปเท่าไร สงสัยต้องไปเติมน้ำมันพาวเวอร์อีก และ อ้ากกกกกก.........

15. didomon

2,380
    2
    0
    ดีใจด้วยครับ ...อิอิ...
    :D :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้