4g63t ใส่ท่อยิงตรงไม่มีหม้อพัก มีส่วนทำให้กินน้ำมันป่าวคับ รบกวนผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุงคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย **pump**, 17 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. **pump**

**pump** New Member Member

62
    0
    0
    ตอนนี้รถผมกินน้ำมันมากใช้4g63t ใส่ท่อยิงตรงไม่มีหม้อพัก มีส่วนทำให้กินน้ำมันป่าวคับ รบกวนผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุงคับ และก็ท่อทางเดินน้ำมันจากถังไปสู้เครื่องจะเช็คว่ารั่วหรือไม่เช็ดยังไงคับ ขอคำแน่ะนำด้วยคับ และขอบคุงทุกๆคำตอบคับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กินขึ้นไม่มากหรอกครับ ที่กินมากขึ้นคงเพราะกดมากขึ้นนั้นเองครับ

ส่วนเช็ครั่ว สตาร์ทรถ แล้วก็มุดหรือยก สำรวจท่อทางเดินน้ำมัน 1/4 ต่างๆได้เลยครับ เบนซินรั่วได้กินชัดเจนครับ
    หาไม่ยากเลยครับ ดูแถวท่อไหลกลับกับรางหัวฉีดในห้องเครื่องด้วยครับ จะรั่วจะซึม ส่วนมากจะเจอที่นี่ครับ

3. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    -ของผมก็ไม่มีพักกลางนะ มีเเต่ปลาย เเต่ไม่ดังมาก กินน้ำมันหรือป่าวเหรอ อันนี้ไม่ไหน้าเกี่ยวนะ

4. **pump**

**pump** New Member Member

62
    0
    0
    ขอบคุงคับ เด๋วจะลองมุดไปเช็คดูคับ ตอนนี้กินกระจายเลย จะไปหาท่อมาใส่ด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้