สตาร์ดไม่ติด

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย HK.yochi, 7 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HK.yochi

HK.yochi Member Member

95
    0
    6
    เปิดสวิต....ไฟโชว์ แต่เงียบกริ๊บเลยครับ
    ขยับสายขั่วแบตใหม่ก็ไม่ติด ...เงียบกริ๊บ...
    ทำไงดีครับเมื่อวานก็ปกติดีครับ ไม่รู้ว่าจะเช็คตรงใหนดี
    .....รบกวน ช่วยชี้แนะด้วยครับ......
    ขอบคุณครับ

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ลองดูฟิวส์ไดสตร์าท และดูรีเลย์ สตร์าท ด้วยครับ

3. Thai_so

Thai_so New Member Member

34
    0
    0
    ลองขยับตรงขั้วสายไฟที่ต่อเข้าได สตาร์ทดูด้วยครับ...อิ..อิ ผมก็พึ่งเจอกับตัวเองในไม่กี่วันนี้เองครับ...ปรากฏว่ามันหลวม...

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เป็นยังไงบ้างครับ...

6. HK.yochi

95
    0
    6
    วันนี้จะกลับไปทำดูครับ
    เมื่อวานเลิกงานดึกครับ.....ขอบคุณมากๆเลยครับ

7. HK.yochi

95
    0
    6
    เรียบร้อยครับ
    ติดแล้ว.......ขอบคุณทุกๆคำชี้แนะครับทำตามนั้นเลยสตาร์ทติดครับ
    ขอบคุณครับ:D

8. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ดีใจด้วยครับ แก้ได้ไม่เสียตังค์:)

นอกเรื่องหน่อยนะ ใช้วิ่งไกลๆประมาณ 300-400 กิโลไม่พัก เหยียบหนักๆ
    แล้วจอดดับเครื่องเลย ไม่ cool down
    กินข้าวเสร็จ ขึ้นรถ สตาร์ท อาการเดียวกันกับเจ้าของ กระทู้เลย มีไฟ/สัญญาณทุกอย่าง
    แต่มอเตอร์สตาร์ท เงียบกริบ ทิ้งไว้จนหายร้อน ประมาณเกือบ 2ชั่วโมง
    สตาร์ทติดปกติ
    กลับมา กท ซื้อ มอเตอร์สตาร์ทเชียงกงใส่ อาการหายไม่เป็นอีกเลย
    เอามาเล่าให้ฟังครับอีกอาการ/แนวทางนึง
    :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้