ขอความคิดเห็นผู้ใช้ MR-2 ทุกคนด้วยนะครับ นะ นะ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย Go_*-*_0_0 เอ็กครับ, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอนนี้ผมอยากได้ MR-2 มาก(รถในฝันมานานแสนนาน)จนผมต้อง สละเจ้า 200sx เพื่อนเก่าทิ้งไป

แต่มีคนทักมากมายเลยว่า MR-2 มีข้อเสียตรงนั้นตรงนี้ จนทำให้ไม่มั่นใจ

งั้นขอถามเลยละกันนะครับว่า

1.MR-2 กะ MR-S คุณคิดว่า รุ่นใหน น่าใช้กว่ากัน
    2.MR-2 มีกี่รุ่นครับ
    3.ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (แต่ละรุ่น)
    4.ชุดแต่งหายากปะครับ
    5.มีเครื่องอะไรมั่ง
    6.ที่ได้ยินมา MR-2 มีปัญหาเรื่อง เฟืองท้ายขาดบ่อยหรอครับ

ตอบผมด้วยนะ

ถ้าได้มาจะดัดแปลงตามรูปนี่แหละ
    แต่งเอง(ไม่ค่อยเนียนนะ แต่ก็ที่สุดละ)
    (ดัดแปลงกันชน แรมโบกินีใส่ อิอิ)

1. biw_unzenn

biw_unzenn New Member VIP

635
    2
    0
    เอาเลยคับ ผมก้อขายสองร้อยมาซื้อ เอมอาทูคับ ใช้งานได้ทุกวันจิงๆคับ ไม่เหนื่อยคับ ไม่จุกจิก คับ รอคนมาตอบเพิ่มนะคับ

2. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เฟืองท้ายขาดบ่อยนี้ เพิ่งเคยได้ยินแฮะ

3. พวกที่ เค้า แต่ง วิ่ง ทางตรงอ่าครับ บอกผมบ่อยมากว่าเพลาขาดบ่อย

อ้อ แล้ว MR-2 นี่เอามาดริฟได้ใช่มั้ยครับ(ตอนใช้ 200sx ผมเอามาดริฟ อย่างเดียวเลย)

4. start

start New Member Member

34
    0
    0
    แวะเข้ามาดูครับ กำลังสนใจเอมอาทูเหมือนกัน

เรื่องข้อดี ข้อเสีย ลองดูกระทู้ติดหมุดข้างบนครับ มีคนให้คำแนะนำไว้

5. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0

ถ้าใช้งานปกติเพลาไม่มีขาดหรอกมั้งครับ MR2นี่แทบไม่มีคนเอามาดริฟนะครับ น้ำหนักมันค่อนไปทางข้างหลังมากกว่าข้างหน้าเยอะครับ ไม่เหมาะกับการดริฟ ใครที่ดริฟMR2ได้เนียนๆนี่ต้องระดับเทพแล้วครับ

6. AraRick

AraRick New Member Member

78
    1
    0
    ตอบเท่าที่พอรู้ดีกว่า เดี๋ยวรอคนอื่นมาตอบละกันนะครับ

1ถามคนแถวนี้ก็ต้องตอบว่าMR2แหงๆน่ะสิครับ อิๆ ส่วนตัวผมว่าMR2น่าใช้กว่าเพราะว่าสวยกว่า แรงกว่า แต่ข้อเสียคืออายุของมันนี่แหละครับ แก่แล้วก็ต้องคอยดูแลอะครับ

2จริงๆเลยที่ญี่ปุ่นมีทั้งหมด5versionมั้ง แต่ผมว่าหลักๆต่างกันแค่หลังคาทีบาร์กับไม่ทีบาร์นั่นแหละ ที่เหลือทำกันได้หมดครับ

4หาไม่ยากครับ ถ้าเป็นยี่ห้อดังๆที่นิยมบ้านเรา งานบ้านเราเพียบครับ เดินเข้าร้านดังๆไปทำได้เลย แต่ถ้ายี่ห้อแปลกๆคงต้องสั่งเข้ามาเองล่ะครับ

5หลักๆก็มี3S-GE กับ 3S-GTEแล้วมันก็จะแบ่งย่อยๆไปอีกลองหาดูในกระทู้อื่นนะครับ

6ไม่เห็นเคยได้ยินนะครับ สงสัยรถผมไม่ได้โมแรงขนาดนั้น

7. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เฟืองท้ายขาด เพิ่งเคยได้ยินครั้งแรกจากกระทู้นี้เหมือนกันครับ ผมก็เคยเจอเหมือนกัน ตอนอยากได้ MR2 ช่วงแรกๆ ผมคุยกับเพื่อนผม เพื่อนผมบอกซื้อ 200SX ดีกว่า ขับง่ายกว่า อะไหล่หาง่ายกว่า ของแต่งเยอะกว่า โมดิฟายได้สุดกว่า พูดง่ายๆ ดีกว่าทุกอย่างหมดเลย แต่ผมก็บอกเพื่อนไปว่า อยากได้รถเครื่องวางกลางลำ นั่งได้แค่สองคน แบบเฟอร์รารี่อ่า เพื่อนก็เลยบอกไป อือ ถ้าอย่างงั้นคงเป็นสิ่งที่ 200SX ให้คำตอบเราไม่ได้ 5555555 สุดท้ายก็ได้ MR2 มาจริงๆครับ อิอิอิ

จิงๆ ทั้ง 200SX และ MR2 ก็เป็นรถที่ดีทั้งคู่นั่นแระครับ ถ้ามีเงินเหลือ ยังอยากซื้อ 200SX มาเก็บไว้ซักคันนึงเลย(แต่ไม่มีเงิน เลยอด เหอๆๆ) ข้อเสียของ MR2 เท่าที่ผมเจอ ก็คือเรื่องที่มันบรรทุกสัมภาระได้ไม่เยอะมากนี่แระครับ ถ้าอย่างไปจ่ายกับข้าว ไปช๊อปปิ้งซื้อของกิน เสื้อผ้า อันนี้สบายๆ ยังใส่มาในห้องเก็บสัมภาระที่ท้ายรถได้ แต่ถ้าซื้อของอย่างทีวี อันนี้หมดสิทธิ์ครับ เอาง่ายๆ แค่พัดลมตั้งพื้นขนาดเล็ก ยังต้องแกะกล่อง เอาชิ้นส่วนออกมาใส่เลย เพราะยัดลงไปทั้งกล่องไม่ได้ แต่ข้อดี มีเยอะครับ จนบรรยายไม่ถูก ยังไงถ้าทางคลับเค้ามีนอกรอบ หรือมิตติ้ง ก็ลองมาพูดคุยได้ครับ แล้วท่านจะรู้สึกว่าอยากเก็บ MR2 ไว้ใช้นานๆเลยแระ อิอิอิอิ

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0

ถ้ารถที่ทำมาวิ่งทางตรงนั้น ผมคิดว่าถ้าทำรถมาเยอะๆ แล้วใช้เพลาเดิม เป็นรถอะไรก็ขาดหมดแหละครับ

ปล.ตามความคิดผมนะ

9. 55555 สำเร็จแล้วครับ ผมเอา MR ของพี่มา ดริฟ ขอบอกคับ ปัดมันกว่า 200sx อีก

ผมรู้ละ MR-2 นี่แหละคับ ของจริง ตกลงซื้อแน่คับ

(แต่หารายละเอียดก่อน แนะนำด้วยนะคับ)

10. PoP_NaRaKa

PoP_NaRaKa New Member VIP

197
    1
    0
    mr รถแรงม้าเยอะแรงบิดเยอะ ไม่ต้องขับทางตรงขับเล่นกับเพื่อนก้อขาด ส่วนมากมันจะรูดหัวเพลาหรือขาด ออกเต็มมากก้อมะด้ายต้องอมครัชไว้นิดเลี้ยงคันเล่งช่วย
    มะก่อนก้อจนปัญญาเพราะถ้าจะให้เหนียวต้องเบิกของสำนักซิ่งนอก แต่ตอนนี้สาบายทำกันได้แร้ว ไม่มีขาดไม่มีรูด เพราะฉะนั้นอย่าไปกัว :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้