รบกวนค่ะ อยากทราบว่าถ้าเราต้องการเปลียนจากการเติมเบนซิน 91 มาเป็นพวกแก๊สโซฮอล์...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jrun Maru, 1 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jrun Maru

Jrun Maru Guest

0
    0
    0
    รบกวนค่ะ อยากทราบว่าถ้าเราต้องการเปลียนจากการเติมเบนซิน 91 มาเป็นพวกแก๊สโซฮอล์ เราต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างค่ะ และค่าใช้จ่ายประมาณราคาเท่าไหร่ค่ะ

2. Iam Cj

Iam Cj Guest

0
    0
    0
    ประสบการณ์ตรงคับ.. รอน้ำมันจะหมดถัง แล้วเติมแก๊ส 95 สัก 300 แล้วดูอาการ ถ้าไม่สะอึกก็เติมต่อได้คับ แต่ถ้าสะอึก ก็เติม 91 หรือ 95 เสริมลงไปเจือจางแก๊ส95 แล้วก็อดทนอีกนิดให้น้ำมันเก่าหมด แล้วเติม 91 ตามปกติคับ

3. ของผม คาร์บูปี96 เติมก็ไม่เห็นเป็นไรครับวิ่งได้ปรกติ แรกๆๆลองผสมดูก่อนก็ได้

4. ผมเติมแก็ส91ครับ..ช่วยคนปลูกอ้อย อิอิ
    เติมมานานแล้วด้วย..ลดโลกร้อน

5. Jrun Maru

0
    0
    0
    ขอบคุณค่ะ แล้วต้องเปลี่ยนท่อยางอะไรบ้างไหมค่ะ

6. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนท่อทางเดินน้ำมันทั้งหมดครับ

7. Jrun Maru

0
    0
    0
    งบประมาณการเปลี่ยนท่อยางนี่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ

8. Koonay Iceland

Koonay Iceland Guest

0
    0
    0
    ของเราเปลี่ยนมาใช้ 95 ไม่มีปัญหาอะไรเลย วิ่งดีอีกต่างหาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้