ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ต่อลาภ, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต่อลาภ

ต่อลาภ New Member Member

4
    0
    0
    รถผมเกียร์ออโต้มีปัญหา.. รถผม sunny supersaloon ปี 98 ออโต้ 1600 CC ปัญหาคือ เข้าเกียร์ไม่ตรงล๊อกเรย ต้องขยับอยู่หลายทีกว่าจะลง บางทีก็ไม่ลงล๊อกเลยต้องไล่ใหม่ตั้งแต่ P มา R มา N ลงไป D 1 2 แล้วขยับขึ้นมา D ถึงจะเข้าเกียร์เดินหน้าได้..
    หลังๆ ชักหนักขึ้นเรื่อยๆ บางทีไม่ตรงล๊อกก็สตาร์ทไม่ติดเรยคับพี่น้อง ..... มีใครเคยเป็นอย่างผมบ้างมั้ยเนี่ย???
    อาการอย่างนี้นจ่าจะเป็นที่อะไรได้บ้างคับ ถามช่างมา 2 - 3 อู่แล้ว บอกว่า เป็นที่ สายมั่งล่ะ คันเกียร์มั่งล่ะ ไม่ก็ ขาเกียร์ ตัวยึด .... ร้ายที่สุด บางร้านบอกเกียร์ผมพังแล้ว!!!! ... เครียดเรยคับพี่น้อง เพราะผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องพร้อมเกียร์มาตอนปีใหม่นี่เอง... ผมใช้ GA 16 ตัวนอก ฝาดำ 1600 ครับ เกียร์ติดเครื่องมา
    ตอนนี้เริ่มกลุ้มแล้วครับ เพราะจะให้แฟนใช้ กลัวมีปัญหา ใครพอจะแนะนำอู่ซ่อมดีๆ จบๆ ได้บ้างครับ หรือพี่ติ่งพอจะแก้ไขให้ผมได้มั้ยครับ รบกวนหน่อยครับ... (ผมเคยไปหาพี่มา 2 ครั้งแล้วแต่พี่อาจจำผมไม่ได้ ตอนไปตามหา แอร์โฟร์น่ะครับ สัก 2 ปีแล้วมั้ง) รบกวนผู้รู้ หรือสมาชิกในคลับหน่อยนะครับ เบอร์ผมครับ 089-9219951 ต่อ ครับ หรือใครไม่สะดวก ทิ้งเบอร์ไว้ครับเดี๋ยวผมโทรหา

ขอบคุณสมาชิกทั้งหลายมากมายครับ
    ต่อ:cry:

2. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    รอผู้รู้ครับ แต่แนะนำขับเข้าไปหาพี่ติ่งเลย :D :D :D เอาใจช่วยให้หายเร็วๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้