อยากเปลี่ยนช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย san_chiro, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. san_chiro

san_chiro New Member Member

36
    0
    0
    วันนี้ขับรถจากบุรีรัมย์ไปปากช่องมา รถ TT141 นี่หล่ะ ปรากฏว่า ความเร็วที่ 80-120 รถร่อน สายไปมาอย่างกับงูเลย :cry: เกร็งมากเวลาขับ ขนาดก่อนไปก็ตั้งศูนย์อย่างดี แต่ก็ไหลขวาตลอด คิดว่าช่วงล่างด้านหน้าคงไม่ไหวแล้วหล่ะ (เดิมๆเลยทั้งหน้าและหลัง :sad: ) ทีนี้ อยากจะเปลี่ยนช่วงล่างหน่ะครับ มือใหม่เนาะ :D กะว่าจะขับซักพักแล้วจะหาตังไปวาง 1J หรือ 2J นี่หล่ะ เพื่อนๆพอจะมีคำแนะนำใหม่
    1. ถ้าจะเริ่มด้วยเปลี่ยนช่วงล่างหน้าก่อน จะใช้ของอะไรดี มีแหล่งใหม
    2. ถ้าจะยกชุดเลย ช่วงล่างทั้งหมด ใช้ของอะไรดี แพงใหมครับ ไม่ค่อยมีตั้งเท่าไหร่
    3. จริงป่าวที่ราคา J จะขึ้นหน่ะ (เห็นเขาว่ากันนะ)

ขอบคุณล่วงหน้า

2. san_chiro

san_chiro New Member Member

36
    0
    0
  3. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    ราคาเครื่องเป็นไปตามกลไกตลาดคับ น้ำมันราคาขึ้นคนส่วนมากก็จะมองไปที่พลังงานแทนโดยเฉพาะกระบะเครื่องดีเซล หรือพวกรถยุโรปที่หนีการซ่อมบำรุงที่จะแสนแพงมาคบกับเครื่องญี่ปุ่น ที่ราคาถูกอะไหล่ถูกหาง่าย ไปไหนช่างซ่อมได้เยอะ ติดแก๊สก็ประหยัดได้อีก เท่าที่ดูก็ราคาขึ้นไปเรื่อยๆเลย

ส่วนราคาซ่อมช่วงล่างตามที่พี่ท่านหนึ่งพึ่งไปทำมาก็ตามนี้คับ ลองดูเป็นแนวทาง

เครดิต คุณ Happy_boy

มีอะไรก็ลองสอบถามพูดคุยกันได้นะครับพี่น้องครับ

4. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    ขอบคุณพี่หนุ่มครับเป็นประโยคต่อเพื่อนสมาชิกดีครับ

5. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ผมเคยตั้งศูนย์แล้ว พอขับเร็วรู้สึกร่อนมาก เลยลองไปตั้งใหม่แต่เปลี่ยนร้านครับ ช่างบอกว่าที่ตั้งมาเป็นแบบขับหน้า ทำให้หน้าไวมาก ต้องต้องเป็นแบบขับหลัง พอเสร็จผมลองขับใหม่หายครับ ไม่รู้ว่าของพี่จะอาการเดียวกับผมไหม

6. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0

เคสนี้เคยเจอมากับตัว เคยนำรถไปตั้งศูนย์โดยทิ้งรถไว้ กลับมารับรถระหว่างขับกลับบ้านพวงมาลัยดึงซ้ายตลอดทาง วันรุ่งขึ้นไปเปลี่ยนผ้าเบรกโอโหรู้เรื่องครับ ช่างลองขับดู ถามผมทันทีตั้งศูนย์ที่ไหนมา ผมเลยบอกแถวบ้านคับจอดรถทิ้งไว้ ช่างบอกเค้าดัดคอม้าหามุมเอา ทำให้พวงมาลัยดึง ก็เลยให้ช่างที่ทำเบรกทำกลับให้เหมือนเดิม แล้วผมก็ไม่เข้าไปตั้งศูนย์ที่ร้านนั้นอีกเลย ต่อไปนี้จะทำรถต้องอยู่คอยดูช่างตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้