เจอตำรวจเรียกตรวจเอกสารกันบ่อยๆมั๊ยคับ MR2

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย LIMPYONGWENG, 30 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LIMPYONGWENG

LIMPYONGWENG New Member Member

52
    3
    0
    เจอด่านหรือขับตามมาแล้วขอดูเอกสารการ จดทะเบียน หรือเลขตัวรถอ่ะคับ
    เจอกันบ้างมั๊ยคับ หรือว่าช่วงนี้มีรถผีสวมทะเบียนเยอะหรือคับ
    พี่รวจจึงขอดูเอกสารบ่อยๆ เดือนนี้ 3 ครั้งแล้ว

ใครเจอเหมือนผมบ้าง

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ตั้งแต่ใช้มา เคยใกล้เคียงโดนพี่รวยเข้าใกล้มากสุด ก็คือตรงอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิอ่า ผมออกจากไฟแดงมา ขับตามเลนเรื่อยๆ จากพญาไท ไปสนามเป้า เจอเลย พี่รวยกวักมือแรก พร้อมมืออีกข้างถือใบสั่งพร้อม ผมเนี่ยหัวเสียมาก ขับช้าๆ เข้าไปหาเลย เปิดกระจกรอ เตรียมด่าเต็มที่ ว่าจะจับผมข้อหาอาไร เพราะรถผมถูกต้อง บวกเดิมหมดทุกอย่าง ก็เลยจอด เปิดกระจก แล้วเตรียมด่า ปรากฎว่าพี่รวยทำเป็นไม่สนใจ กวักมือเรียก เอาตายแระ ผมหน้าแตก ก็เลยขับเอ๋อๆ ออกไป แล้วมองกระจกหลัง มีแอคคอร์ดโฉมปลาวาฬ ขับตามผมแบบถูกต้องไม่คร่อมเลน แถมห่างจากผมพอสมควรอ่า พี่รวยคนนั้นกวักมือเรียก แอดคอร์ดไม่สนใจ ไม่จอด พี่รวยก็ออกมายืนขวางเลย จนแอดคอร์ดต้องจอด ผมว่าเจ้าของแอดคอร์ดคงงงอ่า ว่าจะเรียกข้อหาอาไร เพราะรถเค้าก็เดิมยิ่งก่ารถผมอีก เหอๆๆๆ

นอกจากนั้น เท่าที่ผมขับมา ได้แต่พี่รวยยืนมองแล้วปล่อยให้ผ่านไปโดยไม่เรียกอาไรครับ แต่หลังจากโพสนี้อาจโดนก็ได้ เผื่อพี่รวยมาอ่านเห็นแล้วหมั่นไส้เอา 5555555

อ๋อ มีอีกสองครั้ง พี่ชายผมเอาไป ครั้งแรกวิ่งแถวเส้นสามเสน แถวลานพระรูป แถวนั้นอ่าครับ มันเหมือนกับว่าวันเวย์ ผ่านไปไฟแดงแรก พี่รวยออกมา พี่ชายบอกหลงทาง มานก็บอกให้ไปทางนี้ ก็ไป ปรากฎหลงอีก ไฟแดงสอง พี่รวยออกมาอีกครั้งอีก ก็บอกหลง เข้าก็ยังปล่อยให้วิ่งต่อไปนะ จนถึงไฟแดงสาม พี่รวยออกมาบอกเลย บอกว่าเมื่อกี้จราจรสองไฟแดงแรก เค้าวอมาบอกแระ ว่าหลงทางมา เค้าบอกอีก ว่าให้เลี้ยวทางไหน ไปถึงหอสมุดแห่งชาติอ่า สุดท้าย ไม่โดนจับซักครั้งนึง แมนโคตร 55555

อีกครั้ง ตรงวิภาวดี พี่ชายมันขับมาจากดินแดง แล้วเลี้ยว เจอพี่รวยตั้งด่านเถื่อน โบกเรียก พี่ชายลดกระจกลง แล้วถามไปว่า "โบกทำไม" พี่รวยตอบกลับมา เป่าครับ ไม่มีอาไรครับ พอดีจะโบกรถคันหลัง ขอโทษด้วยครับ เชิญครับ พี่รวยใจดีจิงๆเลย 55555

3. Aee-ViPeR-MR2

Aee-ViPeR-MR2 New Member Moderator VIP

463
    6
    0
    เคยโดนเรียกให้จอดครั้งเดียวหน้ารร.กรุงเทพคริสเตียนตอนนั้นตอนกลางคืน เค้านึกว่าเอ๋เปนผู้ชาย เพราะเอ๋ใส่หมวกอยู่ พอเค้าเห็นเปนญิงก้เลยโบกให้่ไปและก้พยักหน้า ฮ่าๆๆๆ :D

4. Disaryfaykiya

Disaryfaykiya New Member Member

65
    0
    0
    โหแถวหน้ารร.ผมเลย แถวนั้นอ่ะ ตำรวจไม่ดุหรอ แต่เด็กรร.นั้นอ่ะดุ อิๆๆๆๆๆๆ:p ล้อเล่น

5. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    ไม่เคยโดนเลยคับ

จะกลางวันกลางคืน ดึกดื่นแค่ไหน ด่านเล็ก ด่านใหญ่ ผ่านตลอด ชิล................

6. Yellow mr

Yellow mr New Member Member

30
    0
    0
    โดนครับบ่อยเคยถึงขนาดว่าขับมอไซมาแล้วเคาะกระจกถามว่า น้องๆ รถน้องนั่งได้กี่คน ผมตอบว่า2คนครับ มันบอกว่าโหสู้รถพี่ก็ไม่ได้ซ่อนได้ตั่ง3 ดูมันดิครับ งงกับมันจริงๆ

7. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เออ เอากับมันสิ มีขี่มอไซมาเคาะกระจกด้วย

8. รถพี่ผมโดนประจำเลยครับ ไม่รู้เพราะไร แค่ใส่ชุดแต่งตามประสารถแต่งเท่านั้นเอง

แม็กโต กันชนเตี้ย โหลดเตี้ย แถมสีแดงเปรี้ยงด้วย แต่รถจดทพเบียนทุกอย่างเรีบนร้อยนะครับ

ตำรวจเค้าบอกว่า แต่งรถผิดกฏหมายว่างั้น ดังนั้นผมจึงเซงแทนพี่เลย ตร.ขอนแก่นโหดได้จายอะ

9. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    บอกตรไปว่า เราไม่ได้แต่งรถ แต่เราเพิ่มประสิทธิภาพให้กับรถต่างหาก ^ ^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้