หน้าแหลมคุณแม่ครับ (เชิญ อ.โจ และทุกท่านครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย happy_boy, 3 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. happy_boy

happy_boy Guest

0
    0
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=650902 อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

คันนี้เป็นรถคุณแม่ผมครับ ใช่มาตั้งแต่ ป้ายแดง ซื้อมาวันที่ 29 กุมภาพันธ์ 2528 ครับ
    ยางของ 13 ครับ แม็กซ์เดิมติดมากับรถ 5 วง

สภาพทุกอย่างเดิม ๆ ที่เปลี่ยนไปคือ

1 กระจกด้านข้าง ของเก่า คนคิดว่าพับได้ (แม่งพับซะหักเลย ไอ้ well) เลยใส่ของที่พับได้ไปครับ

2. Water Grude ของเดิมติดมากับรถ ก็หลุดหายไปครับ แต่ได้ของคนในคลับนำไปติดให้ แต่ดันติดปัญหาตรงกระจกที่เปลี่ยนมาครับ ใส่ไม่เข้า ทางคนในคลับที่มาติดให้ ทำการเลื่อย พลากติดที่เกินมาออก ครับ (ใจจริงอยากได้ของเดิมครับ หาไม่ได้ครับ)

3. เครื่องเดิมติดรถเป็น 3T 1600 cc แต่แม่ผมขับจน Sharp ละลายไปเลย เลยเปลี่ยนเป็น 3 T ครับ

ลงรูปไม่เป็นแนะนำด้วยครับ

2. joji55

joji55 New Member Member

705
    5
    0
    ใช้งานขั้นสูง - อัฟโหลดไฟล์(เลือกภาพแล้วกดอัฟโหลด รอจนกว่าจะมีชื่อภาพและขนาดขึ้น - ส่งข้อความล่างสุด

3. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
  4. happy_boy

happy_boy Guest

0
    0
    0
    หาไม่เจอครับ ช่วยที

หรือต้องสม้ครสมาชิกก่อนครับ

5. joji55

705
    5
    0
    ตกลงยังไม่ได้สมัครสมาชิกเหรอ......ถ้าโพสข้อความแล้วต้องใส่รหัสแสดงว่ายังไม่ได้สมัครนะ

ใช้งานขั้นสูง ก็อยู่ข้างๆส่งข้อความไงครับ

6. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    แล้วคอยชมเหมือนกันครับ

7. happy_boy

happy_boy New Member Member

11
    0
    0
    ด้านหน้าครับ ติดสติ๊กเกอร์ เนื่องจาก รถสึถลอกไปถึงเหล็กครับ

8. happy_boy

11
    0
    0
  9. happy_boy

11
    0
    0
    ด้านหน้า ครับ

10. happy_boy

11
    0
    0
    ต่อครับ ด้านหลัง เปลี่ยน จาก DX เป็น GX ป้ายเดิมถูกแกะไปคับ

11. OoyNalaemKorat

OoyNalaemKorat New Member Member

670
    4
    0
    พระวัดไหนมั่งคับ นิมนมาเต็มรถเลย เอิกๆ

12. joji55

705
    5
    0
    หล่อมากเลยน้อง.........ทำสีคันชนหลังอีกนิด ใส่กระจกเดิมอีกหน่อยก็แหล่มแล้ว
    ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวน้องแหลมนะ Boy

13. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    น่าจะใส่กระจกเดิมนะบอย...

14. happy_boy

11
    0
    0
    เครื่องเดิมครับ เดียวไว้จะลงภาพเพิ่มอีกที

15. happy_boy

11
    0
    0
  16. happy_boy

11
    0
    0
    อันนี้ช่วยดูหน่อยครับ มันหลุดครับ ทำไงดีคัรบ

17. happy_boy

11
    0
    0
    หลุดครับ

18. happy_boy

11
    0
    0
  19. happy_boy

11
    0
    0
    และทุก ๆ วันนี้ คุณแม่ยังใช่อยู่เป็นตัวหลักของบ้านเลยครับ ใช่ทุกวัน ๆ ส่วนผม ใช่อาทิตย์ละ 1 ครั้งครับ

ครั้งก่อน ได้ซ่อมช่วงล่างและติดฟิลม์ไปตามกระทู้ที่เคยตั้งครับ

ผมอยากได้กระจกข้างแบบเดิม หาได้ที่ไหนบ้างครับ ผมจนปัญญาเลยครับ

อันเก่าที่หัก ก็เพราะคนแถวบ้าน นึกว่าพับได้ พับซะงั้นหละครับ หักไปเลย ครับ

อยากให้พี่ ๆ ช่วยแนะนำ ด้วยคัรบ

แล้วทำสี เท่าไหรครับ เดิม ๆ คันนี้ไม่เคยทำสีมาเลยครับ

ปล. รถคันนี้คุณแม่ผมรักมากเลยครับ

ขอบคุณครับ

20. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    สำคัญมากครับ...คิ้วโครเมี่ยม รักษาสุดชีวิตครับ
    ถ้าหายไป...หายากโคตร :)

21. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    เดิม สนิท...สวยๆ ครับ

22. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    สวยครับ.....สวยมากๆ

พยายามหาของเดิมๆตรงรุ่น...ใส่ให้ครบๆ ก้อจบได้เลยครับ

ส่วนเรื่องทำสี...เรื่องใหญ่นะครับ เพราะถ้าจะทำให้ดี แบบทีเดียวจบ ต้องรื้อทั้งคัน

รื้อครั้งเดียว ทำครั้งเดียว อยู่ได้ไปยาวๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้