DAIHATSU HIJET S100 ใครมีข้อมูลบ้าง

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Dior, 16 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dior

Dior New Member Member

3
    0
    0
    พอดีเพิ่งซื้อมา มีใครรู้รายละเอียดเกี่ยวกับมันบ้าง ร้านแต่ง ร้านซ่อม ร้านอะไหล่ ร้านต่างๆ เกี่ยวกับมัน ช่วยหน่อยครับ พอดีอยู่แถวพุทธมณฑล สาย 4:cry:

2. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    มีทุกร้านที่ถามมาเลยอะครับ แต่ถ้าสนใจเรื่องไหนลองเน้นมาก็ได้ครับ
    จะได้ตอบให้ถูกครับ

3. Dior

3
    0
    0

ตอนนี้มีปัญหาเรื่องสตาร์ทไม่ค่อยติด เห็นช่างบอกว่าคาบูเก่าแล้ว
    และอย่างจะทำคือ ติดฟีล์ม ทำสี (สีเดิมนั่นแหล่ะ แต่อยากให้มันดูใหม่ๆหน่อย)
    ติดแอร์ เช็คอุปกรณ์ต่างๆ ถ่ายของเหลว อะไรพวกเนี้ยครับ
    พอดีไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์เลย ไม่รู้ด้วยว่าไอ้นี่คืออะไร ไอ้นั้นใช้ยังไง ไอ้นู้นมีหน้าที่อะไร
    ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากๆ

4. Civet

Civet New Member Member

16
    0
    0
    คาร์บิวลองล้างดูรึยังครับ ถ้าซื้อมือ2 จะให้ชัวร์ ลองให้เค้าติดดูเลยครับ แล้วค่อยแกะออกจากเครื่อง จะได้ไม่มีปัญหากันทีหลัง / จะติดแอร์นี่คือเดิมรถไม่มีแอร์มาใช่ไม๊ครับ? ทยอยถามมาก้อได้ครับ ค่อยๆทำไป อันไหนพอตอบได้ช่วยเต็มที่ครับ :)

5. Dior

3
    0
    0
    พอเปิดแล้วมันมีแต่ลมออกมานะครับ
    อีกอย่างที่ต้องการจริงๆตอนนี้ คือ ทะเบียนครับ รถไม่มีทะเบียนครับ มีแต่อินวอย
    ทำยังไง ต้องไปขอที่ไหน หาได้ที่ไหนบ้างครับ

6. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ทั้งหมดที่ว่ามาลองโทรไปถามเทพดูครับ 081-344-4544 (เทพ)
    - ล้างคาร์บู,ถ่ายของเหลว,ตั้งเครื่อง เทพน่าจะทำได้
    - ร้านฟิลม์,ร้านแอร์,อู่สี ก็ลองถามดูครับ แถวบ้านเทพก็มีร้านที่ทำประจำกันอยู่
    - ทำจดทะเบียน ก็ถามเทพได้เลยครับ เค้ารู้จักพี่คนนึงที่นำเข้ารถตู้ DAIHATSU
    ถ้ารถมาถูกต้องก็ไม่น่ามีปัญหาครับ

ผมก้อ ขับ s100 กระบะ ส่วนใหญ่ อะไหล่ ซื้อแถววัดลาดพร้าว มีครบเลย

แอร์ก้อเย็น กระจกเป็นฝ้าเลยคับตอนกลางวัน แดดแรงๆ อันนี้สูตร การไล่น้ำยาแอร์ ส่วนตัวคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้