ว่าด้วยเรื่องหมอดู เค้าว่ามาว่าแบบนี้ สำหรับคนขับรถเร็ว

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย TonGGy, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    คือว่า ป๊า กะ ม๊า ตงเค้าไปดูหมอมาคับ ตงไม่ได้ไปด้วย
    แล้วเหมือนหมอจาบอกอะไรเค้าบางอย่าง เกี่ยวกะตงขับรถเร็ว แต่ป๊า กะ ม๊า ไม่กล้าพูดตรงๆ
    หมอรู้ได้ยังไงก็ไม่รู้ เพราะเวลาขับรถให้ที่บ้านจะขับเรียบร้อยมาก :) :) :)

เค้าเลย บอกให้ก่อนออกรถ ให้ เอาเหรียญไว้ในมือ แล้วพอขับออกถนนให้หยอดลงพื้น แล้วขอทางกับเจ้าแม่ธรณี อ่ะคับ :confused: :confused: :confused:

มี พี่ๆ คนไหน เคยทำแบบนี้ไหมคับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ไม่เคยอะครับ ว่าแต่ ตงขับรถเร็วแล้วเหรอ.........

3. TonGGy

298
    3
    0
    ปกติไม่เร็วนะครับ

แต่เร็ว วันที่มีไปเรียนโท ต่ออ่ะครับ ต้องรีบออกจากสาธรไป หัวหมาก อ่ะครับก็เร็วนิดหน่อยเอง แต่หมอดูบอกว่า จะมีอุบบัติเหตุช่วงนี้ ให้ระวังๆ เลยให้แก้เคล็ดอ่าคับ

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ต้องไปบวชเพื่อแก้เคล็ดครับ หรือหาคนขับให้จะปลอดภัยกว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

5. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    มันก็ช่วยให้คุณขับรถมั่นใจขึ้นด้วยนะคับ ขับรถต้องมีสมาธิ นะคับ แระก็อย่าประมาท

ยังไงก็ขับถูกกฎไว้ก่อนคับ อิอิ

6. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    ลองทำดูก็ไม่เสียหายอะไรครับ อย่างน้อยก็ทำให้สบายใจขึ้นบ้าง แต่ยังไงก็ขับรถด้วยความไม่ประมาทดีที่สุดครับ

7. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    ถูกต้องตาม Peach บอกเลยคับ อิ อิ อิ จักกิ้ง แกร๊ด ๆ อ๊อด ๆ

8. FClongkong

FClongkong New Member Member

237
    1
    0
    จั๊กกาดุ๊ก จั๊กกาดิ๊ก อยู่อย่างนั้น......เหอๆ มิวภาษาไรอ่า

9. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    -
    อะ ภาษา วัยสะรุ่น จักกิ้งแกร๊ด จักกิ้งแกร๊ด อ๊อด อ๊อด:D :D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 สิงหาคม 2009
  10. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0

จักกิ้งแกร๊ด จักกิ้งแกร๊ด อ๊อด อ๊อด ด้วยคนจิ เราก็วัยรุ่นนะครับพี่น้อง

11. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

วา ว่างๆ ไปขับให้ไหม ตง ฮาๆๆๆ

เออแก ยังไงๆก็ขับรถดีดี ปลอดภัยไว้ก่อน ไปเรียนช้า ดีกว่าไปไม่ถึงนะแก

ด้วยความปราถนาดีจาก ClubSi:D

12. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ขับเร็วขับช้าก็ถึงเหมือนกันนะครับ

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ฮ่าๆๆๆๆ สนุกกานใหญ๋ ขอน้องด้วยคนได้มั้ยๆๆ จะกิ๊งแกร๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยมีพระทักทีนึงตอนนั้นอายุ 25 บอกว่าปีนี้จะรถชน 3 หน ไอ้เราก็ไม่เชื่อ เพราะตั้งแต่ขับรถมาไม่เคยชนสักครั้ง
    พอชนทีแรกเท่านั้นแหละ เหว๋อเลย กลับไปหาแก แก้บนยกครูกันชุดใหญ่ เราก็สบายใจ คิดว่ารอดแล้ว ที่ไหนได้
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ คว่ำเลยคราวนี้ แล้วก็มามอไซด์ชนแขนหักอีกหลังจากนั้นอีก 2 เดือน ก็เลยไม่รู้ว่าแกเม่นจริงหรือ
    ทำวิธีแก้เคล็ดผิดก็ไม่รู้ เอาเป็นว่าขับรถอย่าประมาทแล้วกันครับ :D:D

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:15:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:14:46 ----------

เคยมีพระทักทีนึงตอนนั้นอายุ 25 บอกว่าปีนี้จะรถชน 3 หน ไอ้เราก็ไม่เชื่อ เพราะตั้งแต่ขับรถมาไม่เคยชนสักครั้ง
    พอชนทีแรกเท่านั้นแหละ เหว๋อเลย กลับไปหาแก แก้บนยกครูกันชุดใหญ่ เราก็สบายใจ คิดว่ารอดแล้ว ที่ไหนได้
    ผ่านไป 1 อาทิตย์ คว่ำเลยคราวนี้ แล้วก็มามอไซด์ชนแขนหักอีกหลังจากนั้นอีก 2 เดือน ก็เลยไม่รู้ว่าแกเม่นจริงหรือ
    ทำวิธีแก้เคล็ดผิดก็ไม่รู้ เอาเป็นว่าขับรถอย่าประมาทแล้วกันครับ :D:D

15. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ไม่เคยทำแต่ผมก็เชื่อนะคับมันต้องมีบ้างกับคนที่ขับรถ
    เร็ว

16. TonGGy

298
    3
    0
    ขอบคุณจ้า จะไม่รีบแล้ว แต่คงเน้นออกให้เร็วขึ้นแทนคับ :) :) :)

ขอบคุณครับผม :)

วิธีแก้เคล็ด ต้องไป อ๊อดๆ จังกิ้งแกร๊ดๆ :D :p :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้